Bổi và mồi lỡ của hàng xóm

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi karik, 9/9/13.

1. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    qua nhà hàng xóm thấy có 2 con bổi và 1 con mồi lỡ up cho mấy sư cu đoán xem nuôi hay thịt ?

1 .

2 .

3 .

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:20 PM ----------

con bổi số 1 a hàng xóm mua 5xị , số 2 mua 4xị , con mồi lỡ 5xị luôn . Mong ae sư cu chém nhiệt tình xem mấy e nó giọng gì , bài bản ra sao cho ae diên đàn và e học hỏi thêm hee

2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Chim của hàng xóm mà bác dám bảo nuôi hay thịt, bác liều quá hehe

3. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881

cái lồng này quen lắm nè,của bác đồng đen thì phải,(con rồng bằng gổ ......)

Last edited: 9/9/13
  4. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Chim của hàng xóm mà bác đòi nuôi với thịt ........................... :))

Em là em kết con số 3 nhé

5. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    người còn giống người mà Bác đâu phải mỗi cái bác đồng đen gì đó có đâu . e xin mấy cao thủ cho e biết về 3 con chim này với vì đang bắt đầu tập chơi hee

dạ e đang tính mua nên hỏi vậy thôi heee thấy giá tiền cũng vừa túi hỏi xem mấy cao thủ xem cu bói xem như thế nào chứ e bị hớ rùi heee

ủa ko ai phán dùm e vài câu về 3 con chim này ah thành thật kính mong các bác sư cu bói dùm e vài điều về 3 e chim này , e học hỏi thật sự chứ ko phải thách đố đùa vui đâu vì e mua bị hớ vài lần rùi . Thân mời các sư cu

6. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    con bổi số 1 a hàng xóm mua 5xị , số 2 mua 4xị , con mồi lỡ 5xị luôn . Mong ae sư cu chém nhiệt tình xem mấy e nó giọng gì , bài bản ra sao cho ae diên đàn và e học hỏi thêm hee[/QUOTE]

Bác chủ thớt cho hỏi giá mua 5xị là bao nhiêu tiền, xị ở đây tính ra vàng ah.

minhtrithanhtra, ancugay and PHIOMON like this.
  7. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    xị tính bằng rượu đó Bác cứ làm hết bằng đó là rước 1 e về nghe dễ ko Bác heee hoặc xị 500.000 vnd nữa , còn 1 củ hay chai là 1 000 .000 vnd từ nóng trong Nam đó bác

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác cứ mua hết đi có 5xị/con nóc cái là xong hehe...con thứ nhất chơi rát, con thứ hai hơi lâu kêu, con thứ ba chơi lỳ đòn...tiếng thì em thích con hai hơn đoán nó thổ tốt tiếng...ba con đều tốt cả.chúc bác mua dc em nó

9. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    bác Phi ra tay rùi con thứ 2 bác nói chuẩn đó , còn 2 con còn lại Bác làm nốt luôn đi ngại ngùng gì nữa , ngại hại bao tử ráng chịu haaa

ancugay, PHIOMON and tapchoicu like this.
  10. tapchoicu

tapchoicu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,458
    BÁc cứ đùa. 5 xị rượu thì em chịu, uống xong được cầm cu về thì em cũng đi khoa chống độc cu em chắc cũng tèo, con nào cũng đẹp nhưng mà 5 xị bằng 500.000đ thì lại mua được vì 2-9 cũng đc 300.000 rồi, làm quỹ đen 200.000 nữa là được. Chắc e lại nằm mơ.

ancugay, lananhngk and PHIOMON like this.
  11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hi hi cu hong khoái hong đoán...cu em cầm phải chậm như nhạc sến vậy...nó chỉ cần hót em nghe là dc khỏi đi bắt bớ...một mùa cu mồi bắt cũng chục con ưng bụng là cùng...so với em nó bắt k lại=)) cho ở nhà cho phẻ...con đầu đồng chát chơi khỏi chê đó bắt nó đi bác nói vậy bác tự nhịn cử nhậu là vừa..chọc bác thui..chúc bác bắt dc ba chú nó về tha hồ đổ ....lúa hehe

12. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Chim khá đó anh, ông hàng xóm chịu bán con nào thì bắt con đấy, mới chơi mà cầm được mấy con này là tốt rồi, nhưng bắt mấy con này về thì còn phải đãi thóc dài dài, chưa chơi được ngay, nhưng cũng tạo điều kiện cho mình chiêm nghiệm !

13. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    trời ko biết hỏi thật mà bác Phiomoi cứ lảng tránh là sao ? hay 2 con kia bác chưa hội ý song thế ?heee e ko biết hỏi mấy bác chứ để mấy cha chủ chim múa lửa e nhảy cầu tử mất heee . Nghe đâu a hàng xóm đổi ý rùi giá ra chát hơn rùi hixhix

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:24 PM ----------

bác saói trắng này nghe giang hồ nói bác xem chim gớm lắm heee

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:33 PM ----------

nói nhỏ cho mấy bác nghe là 3 con bổi này bữa e đi Cao Nguyên chơi tuyển cu bổi và gà đá nuôi được bạn dẫn qua a hàng xóm thân thiết này xem , được a a hàng xóm nói 3 con bổi này được 3 sư chim chuyên giật lưới Cao Nguyên tuyển dùm cho đó , e mới chơi vào nghe a múa lửa hồi bó tay đành ra chụp vài tấm hỏi ae cho ý kiến đó mà heee được cái a hàng xóm cũng nhiệt tình đưa nguyên 20 lít chuối hột , cá chép nấu dưa , ếch xào lăn giao lưu ngon thiệt heee

14. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Bác tuyển được chưa...có gì nhường cho mình con đi.

ancugay and PHIOMON like this.
  15. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    chưa tuyển được vì cụ soái trắng nói vậy a hàng xóm thấy đổi ý thay đổi giá rùi hơi chát Bạn ơi tầm 4 đến 5 lít mới mang về được heee

ancugay, tapchoicu, HKL and 1 other person like this.
  16. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hichic...sao giống tình cảnh em quá...ngưới khác hỏi giá khác, mình vô giá khác, chắc nổi danh bất tử nên chém hong sợ chít...thấy dậy chứ trong lòng nó buồn thiu khi bị chém, dù gì cũng cùng dân chơi cu mà:crying:, nhiều khi muốn làm wen mà phải chịu vài đao là thường hichic

Last edited: 19/9/13
  17. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Mới chơi mà phải chọn 1 trong 3 con thì chon con thứ 3, dễ chơi và lỳ chim, muốn chơi nhanh nhưng đôi khi bực mình thì con thứ nhất

18. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Rút kinh nghiệm lần sau kết mà thấy được giá là xúc luôn nha bác............... Chúc bác may mắn lần sau =))

ancugay, PHIOMON and karik like this.
  19. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    năn nỉ hoài không được e me me có bữa nhờ thằng bạn qua giao lưu nữa cho cha say tí rùi bê luôn 3 con về nhà cho biết tay cái tật thấy nai tơ bày đặt chém........gió haaa

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:53 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:51 AM ----------

đã chơi là phải chịu bác Phi ah vài đao ăn nhằm chi có khi cả đống đá ấy chứ haaa nhưng K.I.S.S đố bác Phi dịch ra ?heee

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:53 AM ----------

xin lỗi bác cho e hỏi là nhìn vào đâu mà bác có thể đưa ra nhận định như thế ? hỏi thật lòng vì e mới tập chơi thôi chưa biết mô ra răng gì hết heee

ancugay and PHIOMON like this.
  20. karik

karik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    - Nhờ mấy sư cu coi dùm e mà chẳng ai giúp hết toàn nói chung chung không ah . a hàng xóm nói con 1 và 3 là sấm đồng , gù vô đối , con 2 là đồng bài bản đầy đủ luôn không biết đúng hay sai mà cuối cùng e không đủ lúa rước 3 e này về vì giá hơi cay tí .
    - to bác Phiomon : K . I . S . S có nghĩa là ko iu sao sướng heee . Thân chào mấy sư cu giấu nghề :applause:

Last edited: 22/9/13
    ancugay thích bài này.