Bổi xảy giò, làm sao bắt lại được ?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ganoiviet, 21/1/11.

1. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Chào tất cả anh em!
    Cách đây vài ngày mình đi bẫy cu gáy (mồi đât) mình thấy nó dính liền chạy ra nhưng nó may mắn bị xảy dò, ngồi đợi cả buổi sáng nó không chịu xuống đất nữa, đến chiều mình dùng lụp nhưng nó chỉ ở cách xa khoảng 5m không dám lại gần.
    Do mình mới vào nghề nên không có nhiều kinh nghiệm. Anh em cho mình hỏi có cách nào để có cơ hội chinh phục được nó không?

2. tuanchim

tuanchim Guest

3. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hehehehe!!!
    Chào Bác ganoiviet . BenTre Bac bẩy vùng nào vậy ? Con bổi đó có hay lắm ko ? Chắc là hay nên Bác mới đeo bám dữ vậy....? Còn nếu nó bình thường thì thôi Bác à... ko bắt được có nghĩa là em nó mê rừng hơn mê nhà Bác đó. Tha cho em nó đi Bác ơi.

4. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Lúc trước mình ở Bến Tre, nay mình đã chuyển hộ khẩu về Đồng Tháp. Con bổi chỉ ở mức vừa vừa nhưng vì thích giọng gáy (mình quen gọi là thúc nhựa) của nó nên mình muốn thu phục. Nếu đợi lâu thì chỉ sợ nó vào quán nhậu vì người ta giật lưới cũng tương đối nhiều.

5. phongdongthap

phongdongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    475
    Vậy là mình có thêm được một chiến hữu nữa gia nhập làng quê Đồng Tháp rồi! Anh ở đâu, anh em mình gặp nhau ca phê nhé, em sẽ bài cho anh một kế sách, đùa cho vui 1 chút anh em đừng hiểu nhằm cho rằng em khoác lác nhé!

6. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Bác phongdongthap thì ở Cao Lãnh, còn bác ganoiviet ở đâu vậy? Em thì ở Lai Vung. Khi nào có dịp mình gặp mặt đàm đạo về cu nhỉ?

phamxuanthinh and Loc abc like this.
  7. phongdongthap

Thích đã nhận:
    475
    Cái vụ này hay đây! Xin phép BQT em hơi loảng chủ đề một chút nhé! Em quê chính gốc Lai Vung nè anh Quan Luong, học xong 12 xa quê năm 18t, bây giờ lập gia đình sống ở Cao Lãnh, hồi trước ở gần Trường THPT Lai Vung 2 thuộc xã Tân Hòa, xúc tiến việc cà phê lẹ đi anh, anh em mình gặp nhau ngoài việc bàn cách bắt bổi xẩy giò mình còn tính chuyện mời anh em qua tết họp mặt ở Đồng Tháp mình 1 cái chứ! Hà Nội, TPHCM, Đồng Nai, Bạc Liêu...tất cả điều có những phát pháo đầu tiên, mình phải tiếp tục phấn đấu chứ!

8. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Em cũng ở Cao Lãnh, nếu uống cà phê mà còn được anh bày cho kế sách thì còn gì bằng.

9. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Mình ở gần anh phongdongthap. Nếu anh và anh phongdongthap rãnh thì mình có thể gặp nhau vào ngày 26/12 (ÂL) được không?

phamxuanthinh and QuanLuong like this.
  10. Hil

Hil Member

Thích đã nhận:
    414
    Phong ơi ; khi nào có họp măt nhớ điện cho chú , để chú lên thăm cháu cùng các đồng nghiệp luôn, Chúc Cháu và Gia quyến Năm Mới An Khang Thịnh Vượng

11. QuanLuong

QuanLuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    Chào bạn ganoiviet va phongdongthap! Mình quê Lai Vung nhưng giờ đang đi làm ngoài Phan Thiết, cận tết mới về quê được nên 26/12 âl chắc ko được rồi, cõ lẽ sau tết quá 2 bác nhỉ?

ganoiviet and phamxuanthinh like this.
  12. nthoangptnt

nthoangptnt New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chao anh Phongdongthap!
    Lau qua, anh em minh ko gap nhau. Neu co ranh, em moi anh va cac Chu qua Tri ton em choi nha?
    Cuoi nam em chuc may anh manh khoe va thanh dat.

phamxuanthinh thích bài này.
  13. phongdongthap

Thích đã nhận:
    475
    Chào anh Hoàng, anh khỏe chứ, năm mới chúc anh mọi sự thắng lợi! Anh rãnh chạy qua em chơi. Em dự tính mùng 3 hay mùng 4 gì đó anh em cu cò họp nhau tí, mời anh Quang Luong, anh ganoiviet và mấy anh em ở Cao Lãnh họp mặt giao lưu đầu năm và triển khai kế hoạch em gợi ý ở lần trước. Mong nhận được tin sớm nhất từ các anh ! Em Phong 0919.15.0707.