Bổn gà gan trắng của Thiện Bảo Lộc các bác coi cho vui.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 28/6/11.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

bổn này gốc bến tre được một bác tặng cho chơi, nghe bảo là gà này gan màu trắng. cũng thịt thủ một con mái nhánh thì đúng là chính xác.
    cựa dài quá phải phải cắt bới ko nó đá lột da đầu mấy con gà nhiếp...gà chân vàng mỏ vàng mắt vàng...bổn nghe một bác kể lại thì chỉ đá giàn nạp là xong, ít khi đá tới gai, nghe bác chủ gà kể thì hồi trước nó là gà gốc cao lãnh, được tặng sang bến tre và lai với một con cha khét vàng chợ lách gì đó và giờ thì em sở hữu nó, bác ấy nghĩ chơi gà và chơi cu.

Con này là con của con ô mã rơi hồi trước được Anh Nam Mang xa ke chia cho cản mái, giờ ra được một bầy nè.

con này thì bổn con thiếu đuôi ăn 13 cái cái thứ 14 bị người ta xài thuốc nên giờ tiêu, nó cứ ốm dần dần ko chết ngay. giang hồ hiẻm ác họ có tình diệt con gà của mình đó các bạn và các bác chơi gà cẩn thận.

Con này là cú vàng chân xanh cam của anh Bavu tặng, cản mái giờ ra con toàn cú chân xanh, có lẽ là gen con cha mạnh nên ra vậy.

Last edited: 28/6/11
    Oxam, catphien, fixalot and 12 others like this.
  2. chuongnq

chuongnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,748
    Con của giống gà gan trắng nầy đá cựa nẻo ra sao vậy Bác Thiện ? Con của Ô mã rơi sao ra cổ lôi rồi ?

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  3. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Im lặng lâu nay thì ra ở nhà chăm gà con... hehe. Con gà vàng điều ác quá, bữa nào đi ngang qua vô đua mới được.
    Hồi đó khuyên hoài vụ để dành cản mái mà máu me làm chi, giờ nó ra đi rồi

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mịa em đi gác cu mấy ông bạn mang xuống đại lào đá, nó 2.6kg đá với con 2.9 kg điều bông chân xanh. gà mình đá xuống ăn 6 đá hoài ko chết con gà, tự nhiên con gà mình bỏ đi ko đá nữa. bị xử thua, ko rõ, nhưng nó bị một cây vô nách ko sao nhưng về cứ teo dần ko chết nhưng giờ con bộ xương, tiếc con gà, cái chỗ bị cự giờ vẫn bầm đen xì. bị mấy tay âm mưu chơi thuốc vào cựa. mấy cha ỉ gà giỏi ko kiểm cựa kĩ lưỡng, đúng là họa tới.

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:33 AM ----------

nó bị ông chú bắt chộm cả tháng wa chơi thấy nhốt trong nhà, hỏi sao bắt gà của con nhốt ở đây, hịc hịc bắt về. nó vậy đó bác nhưng thay lông là ra đầy đủ,...vài bữa thử cựa xem sao. cứ phải băng cựa mới nói chuyện được bác ơi đôi lúc tốt mã rã đám. đợi gần tết bum cái xem sao.

ltdhong thích bài này.
  5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ác! giống gà gan trắng này mình cũng mới nghe à nha. Gan nó trắng tinh không bác Thiện?

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    làm gì mà trắng tinh bác, kiểu xám trắng, thay vì gan gà bình thường màu đỏ nâu...emthì biết vậy thôi hì hì có khi nào giống gà của em uống nước rửa chén và nước giật đồ nên bị tẩy trắng gan?

ltdhong thích bài này.
  7. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    À! gà gan xám thì làm thịt gà có thấy rồi nhưng cứ nghĩ là gà bị bệnh.

8. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    con này có phải là con của con này ko vậy bạn ?

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Chính nó đó bác hai cha con nhìn cũng giống nhau hen, con của em có 6 con 1 con Ô ứot chân trắng gián cánh đuôi lau, 1 con ô ướt chân vàng điểm, 1 con điều ô chân xanh , 1 con we chân xanh điểm... và vài con điều chân trắng và vàng. con cha mặt ko râu, con mẹ mặt râu. ra con màu như gà cha, hình như gà cha,chân như gà mẹ, mặt như gà mẹ. ko biết đá đấm như thế nào..bó tay.

minhtien and pires07 like this.
  10. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    vậy là quá okie rùi, hy vọng vài tháng nữa nó sẽ mang vẻ đẹp của cả cha và mẹ.
    còn đá đấm thì bổn tốt cho nên chắc sẽ đá tốt.
    chúc mừng bạn nhé. ;)

11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Dạ vâng đổ thì vẫn cứ đổ rồi lựa ra, còn bổn thì cũng tạm tin tưởng rồi quang trong là thử vài lần xem có ổn định ko, nhưng thấy nhỏ như thế rất có nét, có vẻ lanh lợi, hung dữ và dốc gà.chân cẳng thì okê. em đổ nhiều lứa mới được có vài con gà, còn lại em thịt hết...

12. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    oh dàn gà của a Thiện thiệt là đã nhe! giấu hàng lâu lâu tung ra 1 phát hoa mắt ae hết trơn hết trọi à! hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! nhưng con gà ô con đó mai mốt hình nó được như cha ko a? sao e thấy e nó làm như hình ko khủng bằng cha nó! hiiiiiiii! hy vọng mai mốt nó trổ mã sẽ được như cha nó! hiiiiiiiiii

13. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    ku nào cáp gà quánh bầm mắt nó chưa b-( , chịu không nổi, mà con gà điều lúc đó hình như đang cuối mùa, tàn lắm thì phải

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em đang đổ bổn cú chân xanh và đã ra được 3 ổ hầu như toàn chân xanh cam ko áh nên em thiết nghĩ giống gà có gen mạnh thì đa số sẽ thể hiện ra ngoại hình. còn con con có giống cha ko còn tùy quan trọng là biết đá cựa thôi bác ơi, em ko mê gà đẹp chút nào, cứ xấu mà phang chết người ta mới sợ. nhưng bổn của anh Nam thì okê rồi ko suy nghĩ. chỉ cần con nó ra tốt là sút thử cựa xem sao.

15. cuboi

cuboi Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    555
    Mai mốt cho thử cựa cú chân xanh với cú chân vàng thử xem sao bác Thiện nhỉ? Con cú đó nay tập gáy chưa vậy? 3 con chung bầy với nó nay được 2.2kg rồi đó. Tuần rồi con điều 2 áng thiên win 1 cái nữa đó Thiện. Buôn đuôi ra nó lùa con điều bông chân xanh một hơi chết tại chỗ luôn. Con vàng tàu nay pin lại chưa?

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con cú chân vàng anh tặng em nó sắp gáy rồi, con cú chân xanh thì em đổ cản mái wa năm mới đá, con cú chân vàng thì wa tết sút chứ bác, dạo này khá giả gà nhiều cứ bum thôi. để đá vài cái xem sao nếu okê thì lại cho cản mái...con cú chân xanh đó đá tiền lớn đó bác, gà căn dạt và nạp lùa đó bác. em sổ thử với con thiếu đuôi ăn 13 cái của em mà ko nạp nổi con cú đó bác, nó dạt , dạt lùa ngang hông nách chà tới. một miệng lông là phải 3-4 lớp chân. hậu thì tới ngón thới, độ kẽm như nhau, chân phí và thắt ngay cựa. em tin con gà đó lém đó,..tin hơn cả con mã rơi và con thiếu đuôi của em.

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

đang thay lông đưa ông bạn nuôi sợ sói bội với con cú, ổng bin và hú nhau đi đá nghe bảo đá lực lắm. trưa về bào thắng hay thua, kêu thua, thua nhiều lém cả đám hơn chục tên. chán chẳng hỏi tới nữa...biết vậy đổi con gà lai cho anh cho rồi, để ở nhà ông nào cũng giành nuôi.

17. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    haha, tiếc làm gì, nhìn thấy con gà hậu duệ tướng tá ngon lành. Con gà chân chì bên Hùng royal cưng như cưng của báu mà bữa giờ ổng thua méo mặt nên ổng chưa có đạn để đá, bữa nào đá có kết quả cho anh hay sau.

18. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    hôm nay đưa gà lên nhiều quá anh nhìn vườn mà thích nha còn gì bằng con mái râu gang trắng gì đó cái mặt ngầu quá chừng hình như anh nhiuề gà râu nhỉ

19. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    có mình nó là gà mặt râu thôi, đẻ vài lứa ra con nào cũng râu ko àh, lai con điều ô của anh cũng ra râu luôn hè hè, ăn cắp bản quyền ý mà. vài bữa thế nào cũng phài vác con chuối lửa về bảo lộc ngắm đó.

mangxa_ke thích bài này.
  20. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    nhiều gà quá, vườn nuôi gà lý tưởng chúc a thiện có thêm nhiều chiên kê .....