bon sai ở TUY HÒA

Thảo luận trong 'Bonsai - Cây thế' bắt đầu bởi thang_phuong, 14/8/08.

1. thang_phuong

thang_phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    mấy cây này của 1 ngệ nhân ở gần nhà mình,post lên để anh em thưởng thức chứ dạo này diễn đàn vắng người quá(xem xong đừng có ai xỉu nhen).Anh lnqh xem xong thì cảm ơn e bằng cách chỉ e làm vài cái tiểu cảnh nhé,à mà tuần sau e vào Nha Trang làm sao để liên lạc với a đây,a cho e sđt nhé

huynhngochien thích bài này.
  2. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    để em post 1 tấm nữa thôi chứ máy e hết pin rồi.tạm thời các bác cứ chiêm ngưỡng trước 2 cây me và vài cây linh sam này đã nếu các bác thấy được thì e mới post tiếp(e đã chụp hết rồi vì chủ nhân của các cây này hay bán cây về SG lắm nên e phải chụp lưu trong laptop của e cho chắc ăn)

huynhngochien thích bài này.
  3. kendyhai

kendyhai Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    17
    Tình cờ nhìn thấy 2 chữ "Tuy Hòa" quê hương thân yêu của mình nên mình nhảy vào xem. Cây kiểng ở Tuy Hòa đúng là quá đẹp. Hôm nào có dịp về quê xin mạn phép được mời bạn đi uuống cà phê và luôn tiên chiêm ngưỡng cây nhà bạn luôn nha.

4. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    ok.rất hân hạnh.khi nào về thì gọi đt cho Thắng (01689090009).ah anh Huy ơi có 1 cây linh sam thác đổ rất đẹp nhưng tới vài chục triệu lận phải làm sao đây(cây này thì rất ok)

5. lnqh

lnqh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thác đổ à! Nhưng lá to hay nhỏ? Một cây thác đổ lá to ở tại NT có người ở TH vào trả 18t (cây phôi - nứt 1 cành thôi).
    Nhà chú em có mấy cây đẹp nhưng chú làm tiểu cảnh thì chưa OK! Hơi uổng đấy Cây đẹp nhưng tiểu cảnh thì chỉ đạt trung bình thôi.
    Khi nào vào đây thì em mail cho anh biết nhé.

6. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    khoảng t5 hay t6 thì em đi vào đó học anh 1 vài chiêu làm tiểu cảnh,vì em đang định làm tiểu cảnh vài cây sanh lá dài nhưng chưa kiếm được đá ưng ý .cây linh sam thác đổ này lá nhỏ xíu hà,hồi giờ em cũng chưa thấy lá nào nhỏ và dài đẹp đến vậy,cây này không kiếm ra điểm nào để chê cả(quá tuyệt vời và quá hoàn hảo)để e chụp hình rồi đem vào cho anh xem.

7. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mấy cây này đẹp quá, nếu có dịp chắc chắn bác phải post tiếp lên cho anh em xem đấy nhé, mới cả bác chú thích cho cái tên cây cho mọi người biết, có mấy cây em ko biết tên, cái gốc như thế này là em rất thích, cảm ơn bác

8. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    bác yeuthiennhien cũng thik đùa quá nhỉ.cây 1và cây 4 là cây me,cây thứ 2 là cây sanh còn lại là linh sam hết(trong đó cây linh sam thứ 7 và 8 giá của nó rất đắt,1 cây được trả tới 60tr mà chủ nhân nó chưa chịu bán đấy)

9. lnqh

lnqh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hình như 2 cây đó loại lá to phải không chú?
    Nhận được SDT nhà của anh chưa?

10. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ấy không,bưac sau em nhìn không rõ lá lắm nên hỏi cho nó chắc ăn, mới cả em ko rành về cái món linh sam này lắm, cũng mới chỉ được mấy người cho xem thôi chứ chưa có dịp tìm hiểu kĩ về loài, bọn chúng nó tuổi thọ lâu không bác?

11. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    to lnqh:cây t7 là cây lá nhỏ đấy anh ah,e nhận đc sđt nhà a rồi
    to yeuthiennhien: tuổi thọ của cây linh sam thì bác cứ ok

12. lnqh

lnqh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cây này lá nhỏ nhưng so gai nó vẫn còn to thế. Nghi ngờ ghép quá hehehehe. Mấy cây lá nhỏ khi cành to cỡ đó thì hầu như gai không còn nữa. Mấy cây lá lớn khi ép xuống lá còn nhỏ hơn cây lá nhỏ nhưng gai vẫn lớn.

13. thang_phuong

Thích đã nhận:
    11
    anh huy có cây linh sam nào nữa không post lên cho em xem với,em ghiền loại cây này quá ah