bóng compact philip cho nano???

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi computer1983vn, 25/5/08.

1. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn em có cái hồ rong nano 40 vuông(cao 35).Nó mua cái đèn compact Philip 18w,3U,5500k,chỉ số màu là 76,quang thông là 1040.Vì nó không xài mấy cái đèn bóng dài vì xấu(quá dài so với hồ) nên nó mua cái bóng philip này.Mong các anh có kinh nghiệm tư vấn giúp bạn em đèn này có phù hợp cho thủy sinh không?

Cho em hỏi trong HCM có thể mua đèn compact Rạng Đông dùng cho nông nghiệp ở đâu trong nội thành(Q6 xa quá)?Loại Bóng Rạng Đông có thông số giống Osram:Quang thông trên 3000,khoảng 6500k...Tìm hoài mà không thấy chỗ mua.

Ngoài ra các anh cho em biết thêm là mua bóng Compact Osram dùng cho thủy sinh ở đâu trong HCM(vui lòng cho em giá và thông số chi tiết của bóng)VÌ chơi hồ quá nhỏ nên tụi em không chơi bóng khác ngoài compact được.

Rất cảm ơn

2. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Hồ của ban khoản 60 lít nước mà bạn dùng bóng có 18w theo tôi thì thiếu sáng, trên diển đàn các anh em chơi lâu thường chỉ dẩn 1w cho 1lit nước đó bạn
    Còn bạn muốn mua đèn compact Rạng Đông ở nội thành thì bạn ra chợ Dân Sinh ở Q1 có bán đó bạn, giá cả thì mình không biết vì mình chưa có dùng đến