bóng đèn chiếu dưới đáy bể

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Rain_no.1, 26/10/07.

1. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    các bạn cho mình hỏi loại bóng đèn chiếu dưới đáy bể mình dùng cho cá lá hán được không vậy với lại có bạn nào biết ở đâu bán loại bóng đèn này không chỉ cho mình với , cám ơn các bạn nhiều nha

2. ck2007

ck2007 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi cá La hán để đèn trong hồ rất nguy hiểm đó, vì cá rất dữ và hay cắn. Một ngày đẹp trời nào đó cá cắn đứt dây điện hoặc quậy bể bóng đèn thì toi. Bạn ra mấy tiệm bán vật tư về hồ cá, nếu bạn ở Tp. HCM thì ra: Nguyễ Thông, Lưu Xuân Tín

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn bạn đã nói rõ cho mình biết cái bóng đèn này mình thấy trên tạp chí cá cảnh nhìn cũng đẹp nên mình cũng muốn mua về xài thử

4. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xài đi , vài bữa em nó lên bàn thờ nằm bây giờ đó ^^

5. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà mình cũng xài cái bóng đèn ngâm trong nc nè. cá bột muh đâu có cắn đc đâu ^^

6. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    hi hi hi ! nghe bạn nói thấy ghê quá chắc mình hết dám xài thử luôn quá ,mắc công mai mốt tiễn em nó về trời nữa cám ơn bạn đã nói cho mình biết nha

7. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tạp chí cá cảnh giới thiệu cái đó mình thấy cũng đẹp thật nhưng chắc dành cho hồ thủy sinh hay hồ nuôi mấy em cá ba đuôi, mà cái đèn ở trên nhìn cũng wá đẹp rồi, pác còn mún gì nữa :D

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Yên tâm đi, không bị giật điện đâu, vừa rồi mình qua nhà Lợi yến ngó qua bộ đèn rọi để dưới đáy bể (bể ngoài trời) thấy cấu tạo của nó cũng khá an toàn, ngoài chuyện không thấm nước được vào bên trong đèn thì nguồn điện cấp cho bóng đèn đã qua chỉnh lưu còn có 12v thôi.

9. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    ừ mà quên các bạn cho mình hỏi bóng đèn Nan đặt ở trên tại sao bị giật điện vậy, hôm qua mình thay nước thấy nó tê tê vậy cá của mình có bị làm sao không ? các bạn giúp mình với nha ! cám ơn các bạn nhiều lắm

10. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nhìn chung bạn xài đèn màu cho cá để trong hồ nước cũng tuyệt vì bóng đèn có bảo vệ và dây điện là nhựa loại tốt. Tuy nhiên khi vệ sinh hồ cá bạn nhớ tắt đèn cho an toàn. ( Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà . Hiiiii

11. thekingx

Thích đã nhận:
    0
    Hix hum wa mới lôi nó lên khỏi mặt nước để 1 ngày nghe cái Boom! xong đen thui lun òy. ==> chỉ nên ngâm trong nước để lên lâu nó nóng nổ đó

12. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đèn chiếu từ dưới lên nhìn cá không đẹp bằng chiếu từ trên xuống đâu bạn.

13. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    vậy à mình tính dùng 2 loại luôn một cái chiếu từ trên xuống còn một cái thì từ dưới chiếu lên không biết như vậy có được không có ảnh hưởng gì tới cá không hả các bạn

14. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu bạn có điều kiện thì chơi như vậy là quá Ok rồi.

15. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Em nghĩ khác bác ah ! như bác TheKingx nói thì chứng tỏ nó tỏa nhiệt rất mạnh nếu để trong hồ thì nhiệt độ sẽ tăng lên , lại phải thêm cái quạt 12v để làm mát nước :) chưa kể tới phần nguy hiểm cho nguới và cá , theo em nếu bác muốn có ánh sáng từ dưới hắt lên thì có thể rải 1 lớp sỏi trắng o duới nó sẻ phản quang lên với cường độ túy vào bóng đèn trên nóc hồ của bác , nếu có điều kiện hơn thì bác cho dán thêm 1 lớp kính tráng thủy o duới đáy hố thí cũng như dùng 2 đèn trên và dưới thôi bác ah ! bác có làm xong thì port hình lên cho anh em xem với nhá ! :) Thân

16. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    um mình sẽ lam theo ý của bạn cám ơn bạn nhiều nha !

17. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Đèn để trong bể dù để ở thành hồ hay ở đáy thì đều có công dụng như 1 máy sưởi cho cá .Tuy nhiên hạn chế ở đây là mức độ nguy hiểm cho người nuôi và con cá thân iêu của bạn.Tôi hiện dùng hồ 1m2 cho em kim cương của mình và sử dụng đèn thủy sinh màu tím và trắng, kết quả rất khả quan và an toàn.Tuy nhiên vẫn có mặt hạn chế chính là tiêu hao điện năng .
    Phương pháp bạn đang thí nghiệm có thể bổ ích cho việc nuôi la hán , nhưng thiết nghĩ bạn nên nghiên cứu kĩ trước khi ứng dụng .Vì nguyên tắc an toàn cho bạn là điều quan trọng hơn cả.Thân !

18. tuphuong71

tuphuong71 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình có biết về loại đèn đó nhưng chưa dùng, thấy cũng đẹp, nó có 5 nắp vỏ màu khác nhau cho mình thay đổi, giá một bộ la 170 ngàn mình chưa trả giá.Bạn ra Yesin gần trung tâm điện máy Nguyễn kim có bán đó.

19. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Đèn trang trí trong nước là phương tiện rất hiệu quả cho thẩm mỹ trong bể cá nhất là khi về đêm chỉ mình nó ...lung linh huyền diệu theo đúng nghĩa đen luôn.
    Tuy nhiên do các yêu cầu bảo vệ trong nước thường rất khó khăn và vì sự an toàn của Bạn các loại đèn này của Trưng Quốc và nhất là của Đức sản xuất có giá thành rất cao ( đèn Đức còn quy định rất nghiêm khắc là chỉ được dùng điện 12V...
    Nói vậy để các bạn nào quan tâm thì đòi hỏi nhiều công của và thực nghiệm...đổi lại chơi ánh sáng trong tương lai sẽ ngày càng phổ biến và cho người thưởng thức hiệu quả tuyệt vời!!!
    Với bể thủy sinh TQ có bao nhiêu loại đèn rực rỡ bắt mắt giá phải chăng và tróng hỏng!
    Đài Loan hiện đang phát triển cá phát quang là hàng HOT hiện nay
    Đèn với các loại cá rồng là hiệu quả rõ rệt nhất-huyết long chỉ có đèn NAN chiếu vào thì mới thấy khác thanh long ở mức nào...qua bối tim mà có đèn rọi trong nước thì con tuyệt vời hơn nữa...
    Đai loại như vây!!!

20. thekingx

Thích đã nhận:
    0
    ^^ Bi h rút kinh nghiệm rùi mua cái đèn khác về thả vô hồ làm cây sưởi lun, nhiệt độ lúc nào cũng khoảng 30-31 hết nên giảm đc phần cây sưởi :D. tiết kiệm wa :D