Bóng đèn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lahanqua, 29/1/07.

1. lahanqua

lahanqua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang xài đèn PS ELECTRICAL 1200H loại dài 1m2(nhưng thật ra bóng bên trong dài chừng 1m)nhưng hình như bóng trắng,hỏi loại này có bóng Hồng tím cùng chiều dài(tại vì nó không như loại BEN xia có thể di chuyển 2 đầu cực)Chán thiệt mua ngay bóng theo đèn màu trắng.cHO MÌNH HỎI THÊM GIỮa NÓ VÀ ben XI.. CÁI NÀO TỐT HƠN.TẠI MÌNH THẤY NÓ HƠI NÓNG HƠN(DO 30w ?).sAU NÀY MUA BÓNG LIỆU CÓ BÓNG HỒNG TÍM VỚI CHIỀU DÀI LỠ CỠ NHƯ VẬy KHÔNG HAY CHỈ CÓ 1M2 VÀ 6 TẤC.cảm ơn nhiều

2. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn xem lại kích thước bóng đèn, nếu độ dài 0,9m thì hồng tím có đấy ! Vì đèn mình sử dụng 1m, bóng chỉ có 0,9m.

3. lahanqua

Thích đã nhận:
    0
    CÁC bạn có bao giờ bị hư tăngphô bóng đèn bộ chưa.Nếu hư không biết mua điện quang thay vô được không chứ không lẽ mua bộ đèn mới thì.......Nhét vô chắc không vừa nhưng máng bên ngoài không biết tốt không

4. Thủ-Lĩnh-Rồng

Thủ-Lĩnh-Rồng Active Member

Thích đã nhận:
    0
    máng thì cũng tùy bác ơi vì nhìu khi mình để tiếp xúc với nước nhìu thì nó sẽ mau hư nhưng máng thì phải đặt trên miệng hồ nên sẽ dễ tiếp xúc lắm có thể bị rĩ sẽ bị điện giật đó bác

5. lahanqua

Thích đã nhận:
    0
    máng bộ bẽi hayy l1200 bằng nhựa tổng hợp và bằng nhôm thì không hư đâu bác,họa ra thì hư bóng hay tăngpho thôi nên mình mới hỏi

6. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao mà các cậu quan tâm nhiều cái vụ bóng đèn vậy?? mình mua cái bóng đèn hồng tím (loại bỏ trong hồ đấy 30k) để bên trên. mua cái máng đơn, ko sợ mát điện. cá cũng an đèn rất đẹp