Bỗng dưng muốn khóc

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ngvu, 26/7/11.

1. ngvu

ngvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    388
    Chuyện chỉ dành cho những ai tin chuyện này là có thật
    ngày hôm qua, mình theo ông anh bà con ( nhỏ tuổi hơn mình ) về Quảng Nam với hành lý là 2 con mồi lở. Trời đã về chiều, treo 2 đứa nó lên và tự nhủ, chắc tối ni ngủ sớm để mai có sức canh chim. Vài tiếng thúc của con chúa vùng ...Sáng nay, chợt bật dậy khi nghe tiếng cu gáy, con mồi của mình thúc vài tiếng rồi đổ gù, thúc vài tiếng rồi gù ( kèm mắc me ). Con bổi ngoài thúc, bổ liên tục, và đi đâu đó mất tiêu. Trời sớm quá, đi làm ly cà phê ở nơi khỉ ho gà gáy này cho thanh tịnh, bỗng 1 đàn cu khoảng 6-7 con lượn nhanh, chẳng lẻ chúng nó đã kết bầy rồi sao, hèn chi con chúa vùng mình đang phục không sung cho lắm, thôi kệ mình biết đi không về không là chuyện cơm bữa rồi. Khoảng 9-10 h sáng, chắc phải đổi kèo cho 2 com mồi của mình để xem thức ăn nước uống của nó luôn, lấy con bên góc trái đến con góc phải thì nghe tiếng bạch bạch, con bổi trời thấy có người vội bay mất. Chết rồi, con này đang chung cây với con mồi bên góc trái, luýnh huýnh treo vội con bên góc phải về chổ củ và đưa ra quyết định, đổi thế cho con mồi góc trái. Cơm trưa làm vài chén no căng, ra coi thử tình hình, có gì đó là lạ, tiếng gì nghe quen mà lạ, bạch bạch, bạch bạch... lồng bẩy có tới 2 con chim. 1 con đứng và 1 con nằm, bạch bạch, sướng quá, nó ở trong lưới rồi, hạ nhanh lồng xuống đem vào nhà và goi to 2 mẹ con thằng anh bà con ra xem. Vui quá, thằng anh bà con sung sướng, mẹ nó nói: ta cũng mừng. Chụp 2 cái chân gở nó ra khỏi lưới, chân khô, mập ( thổ ), cườm 1 dây trắng toát, cườm vàng cũng chạy được 2 - 3 hàng, cho nó vào túi rút, chưa kịp rút dây, bà cô kêu : để đó ta, tôi thả cặp chân nó ra thì bach bạch tôi giật minh chụp nhanh thì trên tay bà cô tôi chỉ còn lại chùm lông đuôi, bã ú ớ. Trời ơi, tôi không tin vào sự thật nó đập cánh bay nhanh và trên tay bà cô chỉ còn lại chụm lông đuôi của nó.
    Đợi cho nó bay đi, bà cô tôi thở mạnh : thôi thì cái số của nó
    Trời ơi! còn cái số của tôi...

2. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    anh còn dính bổi rồi mới sẩy ! em đi gần 200km mà chả có 1 con bổi trả lời nữa nè ! thui a đừng bùn nữa ! làm lại kèo khác vậy

3. HienTrinh

HienTrinh Member

Thích đã nhận:
    18
    Tại cái số..! Nên mình mới lao đao kiếm kèo khác, vậy nha bạn ơi!

motngaybinhyen and ngvu like this.
  4. minhtrithanhtra

minhtrithanhtra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,623
    Hà hà, Vũ ơi là Vũ! bắt được con chim bay giờ đâu phải dễ dàng gì, sao lại đưa cho bà cô chết dịch nào cầm xem vậy? tại Vũ thôi, không phải tại bà cô. Con bổi ngó vậy chứ người không chơi chim cu mà cầm lấy là sẩy ngay. Rút cái kinh nghiệm thôi!

minh vũ, khach la, kietvnpt and 4 others like this.
  5. khach la

khach la Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,396
    Chào diễn đàn,
    Chào bạn Vũ,
    Học phí! Học phí!. Rất thông cảm với bạn. Thân.

6. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Con gái cầm cu là như vậy đó.........................Hehe. Thân

7. tu_suong

tu_suong Active Member

Thích đã nhận:
    291
    bác Lộc sai rùi, con gái cầm cu ..... nó khác cơ....... cu chỉ có mà bay vào... chứ làm gì có chuyện bay đi.chia buồn với chủ thớt nhé. con cá mất là con cá to mà

motngaybinhyen, vanthaohotel and ngvu like this.
  8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    hi hi hi đó hổng phái con gái đâu bác lộc ơi, con gái cầm dễ gì bay, nghe bác chủ thớt nói là bà cô ấy nên nó gian nó bay là phải ồi.

9. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    ''Hạnh phúc nhất đời của đàn ông là đi săn những thứ mà mình ko bao giờ tóm dc'' bạn ạh.cay cú như vậy mới sướng chứ.kể cả là đi săn phụ nữ nữa cả nhà nhỉ