bóng Jebo cho hồ 60*40*40

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi michelantoni, 20/7/08.

1. michelantoni

michelantoni Active Member

Thích đã nhận:
    0
    e mới setup lại cái hồ 60*40*40, gắn tổng cộng 2 bóng jebo loại 6 tấc, phân nền BONBON, CO2 tự chế, vậy mấy a cho e hỏi như vậy đã đủ điều kiện trồng cây cắt cắm và trân châu nhật chưa vậy mấy a ???~X(

2. hgcluckybear

hgcluckybear Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đủ điều kiện rồi bạn ah! Nếu muốn trồng trân châu nhật bò thành thảm thì nên xài thêm 1 bóng 60 nữa nhé. Còn lọc thì sao nhỉ ? k có xài lọc ah ?[-(

3. michelantoni

michelantoni Active Member

Thích đã nhận:
    0
    e xài lọc ngoài chế theo bác HVT, cho e hỏi tí nữa, e thấy 2 bóng jebo sáng lắm rồi mà a, thêm bóng nữa thì sáng quá chắc k thấy gì luôn hihihi. a chỉ e cách đặt đầu ra của bơm đi a ??? đặt ở vị trí nào cho co2 tan nhiều vào nước vì e cắm co2 vào máy bơm. thanks a trước

4. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Bạn đặt tầm giữa hồ là tốt nhất đừng đặt cao quá hay thấp quá hoặc bạn có thể lấy một đoạn ống dẫn điện cắt rãnh ngang trên thân sog sau đó bịt đầu lại nước sẽ chạy qua các rãnh đó phân bố đều vào các tầng nước trong hồ CO2 ra cũng đều lun ^^

5. HLA

HLA Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi thêm là hồ mình 60*30*36, mình đang rất băn khoăn về vấn đề đèn đuốc, hồ mình chỉ xài 2 bóng jebo, theo một người chơi thuỷ sinh đã lâu năm chỉ mình là 2 bóng là tốt rồi, nhưng mình thấy hồ mình trồng những cây như :
    - Vảy ốc hồng
    - Luân thảo đỏ
    - cỏ đỏ
    - Vảy ốc xanh
    - NMC lùn
    - TC thường
    Mình định sẽ tăng lên từ 2 bóng thành 3-4 bóng, không biết ý kiến mọi người ra sao, đang cần gấp, mong mọi người giúp đỡ
    Thân

6. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn nói gì mình chả hiểu gì cả, đả đọc 3 lần .

7. trnhatula

Thích đã nhận:
    123
    Ý em là bịt đầu ống dẫn nước lại sog sau đó cắt từng rãnh dọc theo thân ống rồi thọt cái ống xuống góc hồ nước từ máy sẽ chãy vào hồ qua các rãnh đó a đã hiểu chưa vậy A Hoàng ^^

8. trnhatula

Thích đã nhận:
    123
    Hồ bạn như vậy là dc rồi đó bạn đủ sáng òi hok thiếu đâu mà sợ cứ yên tâm mà cày cuốc đi nhé ^^.

9. HLA

HLA Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn rất nhiều, có bạn lại kiu mình tăng thêm 1 bóng, thôi để mình suy nghĩ kỹ rồi sẽ quyết định, một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều :)

10. Teddy

Teddy Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng có cùng thắc mắc như michelantoni và HLA .
    Nếu cứ mãi phân vân , lúc nào có điều kiện HLA làm thêm 1 bóng nữa cho yên tâm . Và bóng thứ 3 này tùy tình hình mà tắt mở gia giảm theo sự phát triển của thực vật trong hồ .
    Hồ của Teddy 60x40x40 , chắc sẽ cố gắng lên 3 bóng để đủ ánh sáng cho Trân Châu Nhật . Nhưng không biết 3 bóng cho hồ 60x40x40 thì trồng rêu có tốt hay không ?!

11. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    -Cây cắt cắm, cây có lá đỏ, trân châu thì nên thêm 1 bóng nữa, còn chơi rêu 2 bóng là ok.

12. HLA

HLA Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn chú Hoàng rất nhìu :)
    50 char 50 char 50 char :D

13. concaduytan

concaduytan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    cho em hỏi ké với hồ dài 130 cao 60 rộng 45 em thì xài bao nhiêu bóng 1m2 là dc vậy hồ tính trồng TCN cỏ nhật và javamoss gì đóa...em thì tính xài 2 bóng jebo10000k + 2 bong rang đông 6500k gắn sole

14. bovippro

bovippro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh chỉ cho em bik đà nẵng ở đâu bán phụ kiện bể thủy sinh rẻ và bán bòng jebo ới đâu ko thì bòng huỳnh quang cung được loại 9 cm nghen giá nhiêu 1 cái nghen