Bonsai Rồng (Blue Dragon Bonsai)

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CONGVINH, 14/4/06.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Nhờ các bác xem đánh giá Bonsai Rồng của em
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Cảm ơn

2. bekhang

bekhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá đẹp đấy nhưng sao bạn chụp có 1 tấm vậy , chụp nhìu lên để mọi người thưởng thức nữa chứ nè ^_^

3. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chưa chưa con này chưa phải là bon sai đâu bạn ơi dáng đang còn dài lắm ,chỉ được cái đầu thôi

4. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Bác Phamhoang ! Tại em chụp bằng ĐT nên không chuẩn, ở ngoài nhìn nó gần như hình tròn vậy bác ơi. Em post thêm mấy ảnh này bác xem dùm nha. Thú thực em rất vui khi bác hoặc các bác Duongnguyen, Chaulahan, Tranthang... xem bài viết của em. Cảm ơn các bác nhiều.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Còn tấm này em chụp tháng trước
    [​IMG][/URL][/IMG]

Last edited: 14/4/06
  5. NgheNhanNuoiCa

NgheNhanNuoiCa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi đó.Bác Phạm Hoàng trên đây chơi cá dữ nhất trong diễn đàn này đó.Nhà bác ấy cá nhiều lắm.có tới mấy chục cái hồ lận.con nào con nấy đầu bự như trái cam sành vậy đó.bác rãnh xuống nhà bác PH coi chơi đi.Bác PH cá nhiều vậy mới có kinh nghiệm đánh giá cá của bác chứ đúng ko côngvinh.Bác xin bác PH cái hẹn đi lên coi cho mở rộng tầm mắt

6. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    hả trời ơi má ơi ,thánh thần ,ala,suma thần dớt ơi làm gì mà tui có mấy chục cái hồ chứ,hà hà bạn là ai thế sao lại chọc tôi chứ
    to CONGVINH :cho mình cáo lỗi với bạn ha uh công nhận cá của bạn là bonsai rồi,ha ha nhìn hình trên cùng đúng là trông nó dài ngoằng ah

7. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Ha ha!... Mừng quá... mừng quá, được bác Phamhoang công nhận cá của em là Bonsai rồi. em phải chăm sóc nó kỹ hơn mới được, thực sự lâu nay em ít quan tâm đến chú này, nhưng tối qua nhìn kỹ thấy hay hay, đặt đại cho nó cái tên Bonsai (vì em cũng thích chơi cây cảnh nữa) mà không biết có tiêu chuẩn nào để xếp loại. Cảm ơn Bác. em ở Sóc Trăng, nếu có dịp đi TP công tác nhất định em sẽ "mò" tìm đến nhà bác xem mấy con cá "đầu bự như trái cam sành..." của bác.

8. NgheNhanNuoiCa

Thích đã nhận:
    0
    Bác PH xạo đó bác Công Vinh ah.Bác PH ơi bác cứ khiêm tốn chi cho mệt.Em thấy sao nói vậy thôi.Kiến thức của bác Phạm Hoàng rộng lắm.Bác biết nhìn cá lắm
    Bác CV ơi bác lên liền đi.để mắc công mai mốt bác PH bán hết cá sao mà bác lên coi được

9. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Vậy chắc tối nay em phải đáp "Trực thăng lên nhà bác PH quá. Em cũng đọc nhiều bài viết của Bác PH và em cũng nghĩ bác ấy là 1 trong những Cao nhân của diễn đàn này.
    Báo tin cho Bác NgheNhanNuoiCa biết, đàn cá của em nở được 3 ngày rồi khoảng 300 - 400 con, to băng đầu chân nhang, bơi lúc nhúc trong cái nắp khạp, một vài con đã thoát ra ngoài được rồi. Bác có kinh nghiệm nuôi cá bột chỉ cho em với nhé, Cảm ơn bác nhiều.

10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chúc mừng CONGVINH có được 1 bầy cá con nhé. Hôm nào có dịp đi Sóc trăng, Chắc mình phải ghé qua nhà bác xem cá mới được.

11. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Rất hân hạnh được mời bạn đến nhà chơi. Số ĐT của mình 0918629201.

12. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Khi nào bác CONGVINH có dịp đi Cần Thơ ghé mình chơi nhé. Số ĐT của mình 0913174249

13. NgheNhanNuoiCa

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi mình không biết nuôi cá con đâu.bác PH biết đó.Bác Phạm Hoàng đã cho đẻ và đã thành công trên 10 bầy cá rồi đó.có 1 bầy huyết rồng +kim mã lưu (theo thông tin em thu thập được)bác hỏi bác PH kỹ thuật đi bác ơi.với lại nói chung là ko biết bác PH có giấu nghề ko nữa.Anh em ko ah bác Ph ơi.Chỉ cho bác CV đi.
    Và bác CV ah.Bác fải đáp tên lửa tới mới kịp,bác ko thấy bác PH mua tất cả các con cá mà anh em trên diễn đàn đăng tin hả.Nên bác PH có mối bán lại rất lẹ.nên fải đáp tên lửa tới nhà coi mấy con đầu bự như trái cam sành vậy đó mà người chỉ lớn bằng 3 ngón tay thôi.Nhìn khiếp đảm lắm.Mình thấy mê liên nhưng ko bao giờ nghĩ sẽ sở hữu được vì tiền mình có hạn lắm

14. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác đẹp thật. Bác Phamhoang ơi nhà bác ở đâu vậy ? Cho em địa chỉ đi, bữa nào em ghé chơi và học hỏi kinh nghiệm.

15. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Bác NgheNhanNuoiCa ơi! Bác nói thế chắc em không xem được mấy con cá đầu bự như trái cam sành của bác PH rồi, vì cái tên lửa em mới bán qua IRAN mấy bữa nay, không còn tên lửa để đi, thôi hẹn dịp khác vậy, biết đâu Bác PH sẽ có những chú cá đầu to như trái bưởi, chứng đó em lên xem cho đã ghiền....
    Bác PH ơi! Bác NgheNhanNuoiCa nói thế thì bác còn giấu nghề chi nữa, ra tay giúp đỡ em út đi, cá của em nở từ thứ tư (12/04/06) nay ló lớn cỡ con lăng quăng, cho nó ăn được chưa bác ? em định làm thịt con bò sữa để đãi tụi nó đây !...
    To: ltdhong. Nhất định có dịp sẽ ghé bác chơi, quê mình ở Thốt Nốt, thỉnh thoảng cũng hay về quê, đi ngang qua Cần Thơ.

Last edited: 15/4/06
  16. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    nè bớ nghệ nhân nuôi cá ,bạn đã gặp mình chưa mà bạn dám nói là mình cho cá đẻ thành công chứ,mình không thích ngưởi khác nói những điều không đúng về mình đâu nha

17. NgheNhanNuoiCa

Thích đã nhận:
    0
    Hôm bữa em ghé nhà bác Ph coi cá,trời ơi đúng là 1 từ trong tạp chí cá cảnh luôn "một trời bối rối"
    Nào là haflmoon,double tail,crown tail.....
    có cái hồ bề ngang 4 mét cao 4m và rong thì cung 4m,kính 30 ly nuôi 1 con hải tượng và 1 con cá sấu hỏa tiễn nhìn là té xiu liền,con hải tượng thì thân bự như cấy cột điện con con sấu hỏa tiễn thì to bằng bắp chuối,nhìn sâu bên trong là 1 cái hồ kinh 15 ly hết trông đó có nuôi 1 con huyết long,theo thông tin anh Ph nói là con này giá 2700usd ,nhìn là chịu hết nỗi
    còn dàn cá đĩa thì thôi khoi 3 chê,cá đĩa đủ loại,mình thì ko rành nhưng thấy hình như lam cobalt và vô số cá con chút chút ko ah,mà cá dĩa thì có con đạt giải vàng giải bac và đồng nữa,nhìn thích thật,
    Em nghĩ em ko bao giờ làm được điều thần kỳ như thế chỉ có bác Ph mới làm được thôi,còn cá flowerhorn thì thôi khoi 3 nói,đủ thứ giống king bacara đầu to khủng bố ,5 con king kầm đủ màu sắc đầu cũng tương tự,mấy con cá châu nát người hết đầu bự bằnng trái cam sành mà thân người to khoảng 3 ngón tay,theo thông tin bác Ph noi 1là sau này đầu nó bự lên thêm nữa,và có khoảng chục bầy cá con 1 bầy king barcara tuyệt đẹp,cá mẹ cũng là king barcara,4 bầy king kamfa cha mẹ khoi 3 fải chê,mấy bầy khỉ đỏ,theo thông tin thu thập được thì bầy khỉ đỏ ko fải của bác PH ép mà bắt của một tay cao thủ nuôi và ép cá còn địa chỉ thì bác Ph ko nói,
    Nhìn xuống dưới nhà fía sau nhà thì có khoàg 8 cái chuồng chó bằng inox,trong đó có 1 con sát thủ (dorberman) 2 con rottweyler và 3 con beger loại cực đẹp,nghe bác ta nói là mua của bác Hùng chuyên nhập chó,còn 1 cái thì toàn là chihuahua loại từ 900-200usd 1 con,
    thật tình thì thôi khoi 3nói tới bác PH nữa đúng là 1 trời bối rối mà cũng ko fải nữa 1 vũ trụ bối rối,bác nào thích thì đáp tàu con thoi tới coi nhe
    thân chào

18. phamhoang

Thích đã nhận:
    4
    ọe ọe choáng nặng ,bạn đúng là 1 chuyên gia chất nổ đó ,công nhận bạn là 1 người vô cùng rảnh đi khen người khác ghế quá ,hình như bạn không còn gì để làm hay sao vậy rảnh quá đi nói người khác ,chà chà cái này gọi là vô công rồi nghề đó
    yêu cầu bạn không nói mình như thế nữa ,nếu có chuyện gì thì gặp mặt nói chuyện

19. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Ko bác ơi chắc bác này đang thanh lý kho hạt nhân của mỹ ah.Dân chơi thứ thiệt thì cũng phải đi làm .Mà chăm sóc mấy chú đó thì một ngày cũng chưa xong nữa .NgheNhanNuoiCa xin bác đừng làm diễn đàn chê trách bác nữa.

20. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hình như em thấy bác nghenhannuoica hơi quá đáng rùi đó nha bác,mong bác nói chuyện nghiêm túc đi.