Bột cào cào

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 9/10/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Em thấy ở trên diễn đoàn có một số bài đề cập đến vấn đề cho chim khuyên ăn bột cào cao do chưa biết tác dụng nên em có cho thử. Nhưng em thấy loại bột này có mùi ko thơm lắm, em cho vào cám thì hầu như mấy chú k của em đều bỏ cám ko ăn. Không biết các bác cho bột cào cào thì làm thế nào để bột này đỡ mùi? Và ko biết các bác cho khoảng bao nhiêu trong một lạng cám thì thích hợp các bác nhỉ? Các bác làm ơn chỉ giúp em nhé? Cảm ơn các bác nhiều!

2. haisino

haisino Member

Thích đã nhận:
    2
    chào bạn bạn nuôi bät cào cào rất tót tôi cũng nuôi K bỏi bằng bọt cc nhung bọt có mùi khai mới đầu chim sẽ bỏ cám
    Bạn làm theo công thwc này chim sẽ ăn ngay
    Đậu xanh sát vỏ 500g- cám cò 300g lấy mùi thơm-trwng gà 40 quả (lòng đỏ)-bọt CC khô 100g-phấn hoa 50g-mật ong 100ml
    Làm cám bọt hay tạo hạt cũng duợc cám này khuyên căng rất nhanh
    nhung có 1 vấn đề cào cào có hạn bạn phải mua nhiều về sấy khô để dùng trái vụ chú hết mùa cc bạn lại thay cám chim K sẽ khong căng đuợc (Sấu đều hơn tãt lỏi)Chúc bạn thành công.

3. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hết bột trứng đến bột cào cào,rồi bốt sâu,bột nhộng tằm, hic nuôi mà cứ cho ăn linh tinh này mệt lắm

4. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    Mình mới chơi nên phải thử chứ vì phải thử thì mới tìm được cái hay cho mình còn cứ đi theo đường mon thì biết đến bào giờ mới có sự đột phá mới.

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    linh ơi là linh, sao mà linh cứ thử cho ăn nhiều loại bột thế, cứ nuôi một loại cám đi rồi đến lúc con chim nó ổn định thì nó sẽ lên thôi mà, đừng có mà nghe thấy ai nói gì hay hay là về thử là ko tốt đâu, suốt ngày thấy linh nói đến bột mà chảng thấy nói đến viên gì hết cả

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    mình là mình cứ cám đậu xanh với trứng mà chơi,heheeh hoa quả sâu tươi thế thôi

7. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    :D:D:D Những loại dùng để thử chi cho chim mộc ăn thôi còn chú nào được 2 mùa rồi thì chỉ dùng một loại cám đó thôi mà. Đằng nào những chú mộc cũng mới vào cám chưa ổn định nên ta có điều khiện thì cứ thử xem sao biết đâu được lại tìm ra đường mòn mới :D:D:D. Cảm ơn các anh em đã qua tâm! Có gì hay chia sẽ giúp mình nữa nghe?

8. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    đây là cách tốt nhất, lâu đời nhất, đắc dụng nhất từ xưa đến nay...chân lý làm cám và nuôi chim là đây