Boxer....nghĩ lại buồn...

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi DNT_designer, 21/12/07.

1. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    2 Con boxer này trước em nuôi đc gần 1 năm, tiếc là em sắp phải đi học, nhà lại có đám cưới, gia đình bắt giải tán vì ko ai chăm đc hik....
    Nhớ mà buồn quá...
    2 con đều giống Boxer đực, rất hiền lành nhưng dắt ra đường thì cứ như hổ đói...(nó gặp chó lạ thì xồ lên dữ khủng khiếp :-S )
    1 con đầu cổng 1 con trong nhà :D... cái sân gần 50m mà chúng nó chạy có tí đã hết sân....
    Con này đc gần 1 tuổi, 30kg hì hì:
    Sủa thì vỡ nhà vỡ cửa ... hik
    Con này đc 4 tháng 16 kg, béo kinh... ăn nhiều hơn cả thằng kia( ngày nào cũng 2-3 chậu cơm...:eek:)
    2 con cứ thả ra là quần nhau, có lần chúng nó hù cụ tổ trưởng dân phố ngã xõng xoài...hú vía:eek:

Last edited: 21/12/07
  2. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    Có ông anh đang gạ em nhập Saint từ trại Hùng Vương về, đã huấn luyện kỹ càng nhưng chưa có điều kiện hik hik

3. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Hai chú Box này thanh lý chưa vậy anh?Thằng nhỏ dể thương quá?Thật là tiếc nếu phải chia tay với 2 em này.

Last edited by a moderator: 22/12/07
  4. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Hai chú này nhìn đẹp quá!Nhìn rất thích!
    Đã nuôi rồi mà bỏ thì thấy nhà trống trải lắm nhỉ!
    Ngày xưa mình nuôi một chú đại bàng, nhưng sau đó chú ta bị chết làm mình cứ tiếc mãi. Lúc chú ta sống thì cứ kêu như vịt điếc cả tai và chăm cũng bận nhưng khi mất chú ta rồi thì lại thấy trống vắng!
    Xin chia buồn với bạn vì phải chia tay 2 chú chó cưng.

5. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    Trước sáng nào em cũng cho 2 con đi thể dục bây h đi qua thỉnh thoảng có người lại hỏi thăm thế mới buồn... Nhớ nhất là cảnh bế con shieko(con lớn 1 tuổi).... chạy vì hôm đấy nó bậy ngay trc cửa nhà ng ta :eek: mà chạy ko thì nó kéo cho vỡ mặt hik!
    Có lẽ phải đợi thêm 1 thời gian nữa em mới vác con khác về đc, khi đó chắc phải kiếm loại hoành tráng hơn :D

6. joeystimmer

joeystimmer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Chia buồn với bác...em hơn năm trước cũng chia tay 1 em bull 11 tuổi..đúng là chán chẳng buồn chết..nhìn 2 con boxer của bác có vẻ hới đá tý máu bull thì phải..mặt trông ko giống thuần boxer lắm..hay tại e nhìn bull quen, nhớ quá dòng mastiff nào cũng nghĩ là bull nhỉ..hichic..

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hình như có tí máu lai phải ko bác,em nghĩ chó thuần chủng màu nâu đỏ,to hơn con này,dáng tụi này hơi nhỏ,mắt lại ko được to.Con nhốt bên trong chắc chắn chó lai rồi.Loài này dữ khủng khiếp,may ra nó chỉ hiền với chủ nui thôi.Nhà bác giải tán cũng phải,bác ko nui thì đố ai nui được nó(người trong nhà).Nó dữ hơn berge ấy.Năm nào đó ,em đọc báo(công an,hay an ninh thế giới gì đó)có nói vụ bên nước ngoài,một bà cụ bị 1 đàn boxer làm thịt,ớn.Em nghĩ chơi mấy loài má sệ này thì nên chơi bull,nó dữ nh7ng nó dí mình còn chạy được,con này đè lên một cái là xong phim

8. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Boxer con nào mà chả lai , nó là hậu duệ & là kết quả giữa con Bull Mastiff & con Bull dog đấy , con boxer này mang trên mình sắc lông trắng của Bull dog cũng là chuyện bình thường . Mà các nhà khuyển học đã tạo ra dòng boxer này từ hai dòng trên với một tên gọi mới , cho nên theo họ đây là một giống chó mới không bị lai tạo bởi một giống nào cả . Màu sắc con này có thể do ít thấy & không được chuộng chứ chắc chắn đây o phải là boxer lai đâu ! Theo tôi màu boxer được chuộng nhất là màu bò có điểm những chấm đen trên toàn cơ thể của nó trông rất đẹp & bắt mắt .

9. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    1 Quan niệm rất sai lầm!

Thứ 1: về màu sắc, boxer là giống đc các tổ chức FCI, AKC, UKC, KCGB, CKC,... công nhận về màu sắc gồm có màu vàng da bò, trắng, vện, và 1 màu mới rất rất hiếm là màu đen ( là kết quả lai sau nhiều đời của màu vện, 1 con boxer đen là 1 kỳ tích!) Do 1 thời màu da bò đc lấy làm chuẩn trong các cuộc thi Boxer nên 1 số người có quan niệm rằng boxer chỉ có 1 màu duy nhất!
    Về cân nặng và hình thể:
    Con đực: 22-25 inches(56-63cm)
    60-70 pounds (27-32kg)
    Con cái: 21-24 inches(53-62cm)
    53-64 pounds(24-29kg)
    Có thể bạn nhầm Boxer với 1 loài Mastiff khác vì nhìn thoáng qua chúng khá giống nhau.

Sai lầm thứ 2: Boxer ko hề dữ !
    Mặc dù đc lai tạo với mục đích làm chó chọi nhưng boxer rất hiền hòa, đôi khi hơi thụ động. Với bản tính thân thiện với gia đình, chúng từng đc coi là thú nuôi cưng trong nhà ở Mỹ ( trước thời của Golden). Boxer đặc biệt yêu quý trẻ em và ko tỏ ra bực bội cho dù bị làm phiền. Nhưng chúng khá dữ đối với những con chó khác ( đặc tính của loài Mastiff).

Việc bạn nói Boxer cắn chết người già thì đó là chuyện gần như không thể xảy ra(hãn hữu trong 1 số trường hợp con chó có vấn đề) vì Boxer rất ít khi tấn công người và thường chỉ tấn công khi bị khiêu khích hoặc có lệnh của chủ.

Nhưng tớ cũng công nhận bọn Boxer khi vui mừng rất hay chồm 2 chân trước lên tận cổ, đó là 1 đặc tính "Boxing", nếu quen với việc này thì có thể bạn sẽ thích thú( tớ vừa về nhà là nó phi 1 mạch như bò tót ra :D)

10. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    Đúng như bác nói, Boxer là kết quả lai giữa 2 loài thuộc nhóm Mastiff của Đức là Bullenbeizer và Barenbeszer. Sau đó mới đc lai với giống Bulldog. Mục đích của chúng trước kia được dùng làm chó săn bò rừng, kéo xe, canh gác trong các pháo đài , chăn dắt gia súc và đặc biệt nổi tiếng trong các gánh xiếc do thừa hưởng khả năng học hỏi nhanh nhạy :)

11. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    Xin giới thiệu 1 giống mà trước đây rất nhiều người bị hiểu lầm với Boxer:
    Ác quỷ Trâu Phi: Presa Canarios!
    Chúng lực lưỡng và quá khổ so với 1 con PitBull!
    Do 1 số lý do loài này đã từng bị cấm trong các trận đấu chó, chúng đc xếp vào hạng cân trên của pitbull và quá dữ, nó cắn cho thì Pit cứ gọi là tan tành :D

[IMGO]http://www.sanderskennels.com/1-15-06%20(3)%20058Neno4.jpg[/IMGO]

Last edited by a moderator: 28/12/07
  12. DNT_designer

Thích đã nhận:
    304
    Các bác phải xem cái ảnh này mới đủ thấy độ hoành tráng của nó :D
    [IMGO]http://www.sanderskennels.com/2-26-06%20(3)%20087.jpg[/IMGO]

Hoành tráng thật nhưng lần sau nhớ resize hình rồi post để cho mọi người dễ xem nhé! Cảm ơn em! :)

Last edited by a moderator: 28/12/07
  13. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hix con này bác thanh lý mà hok nóii jì hết ^^ bít nó thanh lý em vác ngay