Bức xúc về thức ăn XO (ko nêu tên cụ thể nhé ) I

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi funnyboy027, 4/8/07.

1. funnyboy027

funnyboy027 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chiều nay mình mới mua một hộp XO Humpy Head tại tiệm V trên đường LBT, mình mua XO loại 1 với giá 70k, về nhà xem lại cái đáy hộp thì mới biết là đã bị khuyét, dấu vết hàn lại còn thấy rất rõ, cám bạn xem hình sẽ thấy
    Nhìn ở ngoài
    Nhìn bên trong, sau khi đổ hết thức ăn ra

Last edited by a moderator: 4/8/07
  2. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bó tay. Lâu nay mua XO mà không để ý. Giờ lật lên coi thì thấy 2 hũ đã hết thì ko bị đục còn hũ mới mua mới dùng được 1/4 thì giống y chang trường hợp của bạn luôn. Mình mua ở T. Hèn jì trước đây là 85k bây giờ chỉ còn có 75k. Mình tưởng hạ giá ai dè hàng dỏm. Hix hix!! Rút kinh nghiệm lần sau!!
    GHT đã chỉnh sửa tên cửa hàng.

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Buồn nhỉ kinh tế thị trường người ta chạy theo đồng tiền mà bỏ rơi mất cả lương tâm của mình....

4. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn mua xo của T trên đường TC thì là hàng giả. Chứ mua ở T trên đường MP thì giá là 100 ngàn thì không thể giả được .Cái đáy hộp không thể nói lên được là giả thiệt.Cái hộp được làm giả mới toanh chứ không phải khui đáy ra bò thức ăn vào đâu ?.Làm sao mà đi thâu lại những hộp đã xài rồi tới mấy chục ngàn hủ được mà khui đáy nhét thức ăn giả vào?.Còn ở cửa hàng V thì là hàng XO của Trung Quốc nhập về nên cái mủ hộp nó có khác với Thái Lan và Singapore. Bạn chỉ cần xem lại cái hột thức ăn có màu đỏ sẩm là thật ,còn máu xám xám là hàng giả .Coi chừng nói oan người ta đó !
    GHT chỉnh lại tên các cửa hàng - Đề nghị HoangPhương rút kinh nghiệm nhé.

5. funnyboy027

Thích đã nhận:
    1
    Sao bạn biết XO ở V do Trung Quốc nhập về, hay quá vậy. Có phải là tụi V nói cho bạn không vậy, hay là bạn làm ở V :laughing: . Nếu vậy bạn giải thích tại sao dưới đáy hộp lại bị khoét một lỗ tròn như vậy, khoét xong còn hàn lại nữa chứ (chắc để chơi quá =)) ).
    GHT chỉnh sửa tên cửa hàng, đề nghị không tái phạm.

6. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi! bạn ơi,tôi mà làm việc ở V thì làm sao tôi có thì giờ mà lên đây đọc và bấm máy. Tôi có người nhà làm ở cảng nhập hàng từ nước ngoài về nên tôi biết ai trong nghành cá nhập cái gì về hết trơn đó. V thì nhập Xo từ Trung Quốc, L thì tứ Thái Lan, TX từ Singapore, anh Th thì từ Singapore, T từ hai nơi: Sing + Thái. ĐT thì từ Thái....Bạn không tin thì thôi. Nhưng tôi dám nói với bạn cái hộp mà bạn trưng bày ở trên tôi không thấy cái hột thức ăn ra làm sao hết ?. Còn cái vòng tròn ở giữa thì là hàng Trung Quốc rồi đó.Vả lại hàng giả hiện tại chưa có nắp nhôm mà chỉ là nắp nhựa mà thôi.Trong khi hộp thức ăn của bạn là miếng bọc bàng nhôm! Tôi không có dính gì tới V hết đó,cái gì mình phải công bằng,sự thật lúc nào cũng là sự thật. Đâu phải bênh vực rồi sự thật sẽ biến mất ! Diễn đàn có cả ngàn người chứ đâu phải một mình tôi với bạn đâu.
    Vì diễn đàn có cả ngàn người nên xin nhắc nhở HoangPhương không nên nêu tên đích danh các cửa hàng nhé, sẽ ảnh hưởng đến họ đó - GHT

7. funnyboy027

Thích đã nhận:
    1
    Mình không nói hộp là đồ giả mà mình muốn nói ở đây là hộp đã bị rút ruột, thức ăn thiệt bị đổi thành giả, còn hộp thì vẫn là thiệt, vì mình thấy dấu vết hàn ở đáy hộp.

8. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Tự nhiên người ta đâu có khùng đi mua hủ thật về rút hàng thật ra đem đi bỏ, rồi lấy hàng giả bỏ vào.Trời ơi vậy làm giả chi để lổ sặc gạch vậy trời ? .Cái người làm giả đặt làm cái hủ giả còn rẽ hơn là đi mua hộp thật về rút ruột bạn ơi!

9. funnyboy027

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là đâu có ai khùng mà nghĩ giống như bạn, rút hàng thật ra cho cá ăn của họ ăn không sướng hơn hay sao mà lại đem đi bỏ, rồi lấy cái hũ thật đó nhét thức ăn dởm vào rồi đem bán thôi.

10. anti_luahan

anti_luahan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác hoangphuong ơi bác có cảm thấy bác nói như vậy là mạnh miệng quá không? em không nói là bác nói sai nhưng mà nhiều khi củng đừng khẳng định quá sớm ,em thấy bác nói chuyện giống như là bác làm trong cảng chứ không phải là người nhà bác làm , chẳng lẻ người nhà bác nói cho bác nghe từng loại hàng của các cửa hàng nhập về hả ? mình thấy bác funnyboy có lòng tốt muốn giúp chung ta đừng có mua nhầm hàng giả thôi sao mà bác phản ứng mạnh quá vậy?

11. HGHG

HGHG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình thấy trên hình thì cái dấu tròn cùng màu với vỏ hộp, nếu như khoang lổ xong hàn lại thì sẻ khác màu và không được phẵng, đây chỉ là do lổi của bộ khuôn nhựa khi lúc làm khuôn.(mình có kinh ngiệm trong lĩnh vực nầy nên mới dám nói) với 1 cái khuôn nhựa chỉ đựng thức ăn cho cá ( ko quang trọng lắm) khi bị lổi thì người ta sẽ cố tình sửa lại chứ ko bỏ để làm cái khác đâu (tốn kém).

12. hoangphuong

hoangphuong Banned

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi tôi đâu có phản ứng mạnh gì đâu ? Câu văn tôi viết chứ đâu có nói đâu mà bạn kết án tôi là phản ứng mạnh?Bây giờ bạn đọc chậm lại thì sẽ thấy tôi rất là nhu mì.Còn bạn đọc với cái tông mạnh và ào ào thì bạn sẽ thấy ghê liền.Nãy giờ tôi thử hai lần rồi.Tôi đọc chậm và nhỏ nhẹ thì thấy hiền khô.Còn tôi đứng lên vừa đọc vừa gào thét,vổ bàn ầm ầm thì thấy ghê thiệt! ở đây là viétraoke chứ đâu phải karaoke đâu mà bản nào phải hát trúng tông đó.Bạn đọc lại nhẹ nhẹ nhe !

13. binhmai

binhmai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi đã để ý và theo dõi bạn Hoàng Phương rất lâu. Thấy bạn có những thái độ rất ko bình thường.
    Thứ nhất: luôn phản ứng mạnh với những bài viết nói về sự làm ăn gian dối của các cửa hàng.
    Thư hai: luôn có những ý kiến bao che (1 cách quá lộ liễu), thậm chí sẵn sàng sinh sự, dùng từ ngữ thóa mạ member khác nếu có ý kiến chống lại các cửa hàng đó.
    Nếu các bạn ko tin thì hãy vào profile cua Hoàng Phương xem những bài viết mà bạn ấy viết, xem những điều mình nói có đúng ko. Đó là chưa nói đến những bài viết tiêu cực trong nhựng tôpic mà mod đã xóa.
    Tôi góp ý với bạn Hoàng Phương như thế này: Có lẽ bạn là 1 thành viên của cửa hàng cá cảnh nào đó (tôi và mọi người thừa biết nếu xem những bài viết của bạn) thì bạn cũng ko nên có những thái độ bao che, và nói năng như vậy. 1 con người có tự trọng, bạn hãy thôi ngay những hành động đó đi. Nếu bạn bảo tôi nói sai cho bạn, ok, tôi sẵn sàng gặp bạn chúng ta cùng đồi chất, cùng đi lại tiệm cá cảnh mà tôi bảo bạn là thành viên của họ, nếu như ko đúng tôi sẽ xin lỗi bạn và xin lỗi mọi người trên diễn đàn này.
    Tất cả những ý kiến của tôi chỉ mong ABV phát triển vững mạnh, ko muốn để những thành viên với những mục đích ko lành mạnh đang làm hoen ố sự trong sạch và hãm sự phát triển của của diễn đàn!

14. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Máy bác nóng nảy quá. Họ làm như thế thì cửa hàng của họ sẽ phải đóng cửa. Thế nào cùng sẽ gây ra tranh cải với ngươi mua và người bán . Các bác chú ý nếu có thì cùng đừng nên quá khích làm anh hưỡng đến diễn đàn . Người nào làm thì từ những hành động của họ thì cũng sẽ từ nhiên lộ ra bản chất của họ thôi anh em không nên tranh cái khọng đáng . Còn bạn chủ topic thì mình thật chia buồn cùng bạn. Bạn nhớ chú ý lần sau mua lắc cái hộp nghe rộp rộp thì hãy mua. Tốt nhất nên mua cửa hàng có uy tín lâu năm hoặc là cửa háng của anh em trên diễn đàn đừng có thấy rẻ mà mua. Và nhiều trai cá của anh em trên diễn đàn thì tốt hơn là mua những tiệm cá > XXX

Last edited by a moderator: 8/8/07
  15. Phuongthy

Phuongthy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    To binhmai, tôi cũng đồng tình với ý kiến của bạn về bạn hoangphuong. Thật sự mọi người lên diễn đàn để chia xẻ kinh nghiệm với nhau, nếu bạn nào không rõ thì góp ý một cách tế nhị. Một câu nói nhẹ nhàng thì không thể nào người đọc lại nhạy cảm và thấy bị xúc phạm được.

16. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trời ơi, có đến mấy Bác đi chệch hướng của chủ đề roài, đề nghị các Bác bám sát chủ đề hơn nữa nhé.
    Riêng bạn HoangPhuong đang trong chế độ kiểm duyệt mà các Bác.