bước đầu chơi gà

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi kientai, 4/11/11.

1. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Đầu tiên là em nhạn này, chính nó làm cho em mê gà, con này hình như là của anh lam ở Q11, lút đó ảnh bán sô thì phải có 600k - 1000k 1 con 6 tháng, lúc đó em mua hụt
    [​IMG][/IMG]
    Sau đó có 1 anh ở vĩnh lộc b bán con nhạn cũng đẹp giá 1200k hay 1600k gì đó em chạy lên o kịp, lại mua hụt nữa.
    Hôm đó tức quá quyết mua cho bằng đc 1 con về chơi, vậy là lên mạng tìm thì thấy có người bán 3 con này 800, gà 2 tháng mấy thì phải liền mua về ko ngờ nuôi đc 1 thời gian thì có người nói nó lai thái =((=(( buồn quá cho em nó về quê luôn
    [​IMG][/IMG]
    con trống này về quê
    [​IMG][/IMG]
    con mái khét chết còn con mái nhạn thôi
    Qua bên 5s mua con khét giá 1500k nó chuyển cho em con điều già cú đế luôn, mà còn là gà tre thường nữa chứ.
    Thấy trên mạng o tin cậy đc, đi ra thuận kiều mua thì lụm đc 2 em này của 1 chú nhà ở nguyễn văn luông ổng nói o chơi nữa bán sô 800k nuôi tới bây giờ cũng o bít nó có phải tân châu o nữa
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    con này đuôi bây giờ có 4 cộng dài có 35cm 6 tháng 15
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    con này vẫn như cũ o gì thay đổi vậy là hôm mùng 2 thịt em nó luôn.
    Rồi lên mạng típ mua đc 2 em này 800k,lúc ở nhà chủ nó thấy cái đuôi của nó o có ben đem về nhà thả ra trời ơi cái đuôi ben bà cố luôn còn bị nghiêng nữa, vậy là đăng lên bán bỏ.
    [​IMG][/IMG]
    Chuyển tông qua chơi kiểu khác về quê lấy con mái tre lên cho nó đẻ rồi mua trứng gà của chú trí về ấp.
    Buồn quá tối lang thang lên mạng thấy con này, lụm luôn, mua đc con này khoản 2 tuần, em nó 5 tháng 1200k, sẵng AE chú bác đánh giá dùm 2 em nó có tương lai gì o ?
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    còn 2 con gà con của anh truongsumo tặng hôm nào post lên aE xem dùm con nào trống con nào mái.
    GIANG HỒ HIỂM ÁC CHÁNH TÀ LẨN LỘN

hoangtydo, ATA, TranMinhSon and 25 others like this.
  2. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    1 Chặng đường gian nan quá bạn nhĩ, mình cũng như bạn hay bất cứ ai đam mêm gà TC cũng như thế. Nhưng đừng nản nhé, đừng từ bỏ những gì mình đã yêu quý

cao van thanh and kientai like this.
  3. lehoangtrung

lehoangtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    483
    Chào bạn, mình cũng đã và đang trải qua giống bạn, cho thấy bạn cũng là nguorif rất đam mê gà Tan châu, Chúc bạn có những em gà ưng ý, theo mình chịu khó đầu tư một lần từ đàu luôn thì sau này sẽ hài lòng hơn rất nhiều đối với các hậu duệ, chứ không sau này phải thanh lý bớt những con không vùa ý, cực lắm..

4. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    tổng công bạn bỏ ra 5,1tr cho bầy gà , phải chi bạn bình tỉnh nhờ anh em tư vấn thì với số tiền đó bạn có một em gà khá là okie ,,,Nhưng coi như đóng học phí vậy .

Đừng từ bỏ đam mê nhé .

5. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    Coi như là học phí đi bạn... Hầu như ai dẫm chân vào thú này đều dính chưởng hết à... Có công mài sắt, có ngày nên.... hihi, Chúc bạn vui khỏe, thành công trong thú chơi cua mình

6. trungquang

trungquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    257
    cuối cùng rồi cũng có được một chú gà ưng ý,con gà khét đổ với con mái nhạn mua lúc đầu ra con chắc là đẹp đó

7. tai.truong

tai.truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    vạn sự khởi đầu nan, gian nan không bao giờ bỏ cuộc. ha a ha.:laughing:
    e lúc trước cũng do mê gà thái quá nên củng bị gạt vài cú,nên e hiểu được tâm trạng của a.
    chúc a có được những chú gà đẹp.

8. khetbinhtan

khetbinhtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    đam mê phải cố gắng bạn à ,phải có thời gian ,đừng nản rồi đến lúc nào đó bạn sẽ được đền đáp xứng đáng .

9. ĐamMê

ĐamMê Guest

một chặng đường thật là gian nan, nhưng bạn hảy vui vì những lần như vậy sẻ giúp cho bạn rất nhiều kinh nghiệm trong việc chọn lựa gà tân châu, "vạn sự khởi đầu nan mà bạn", lúc trước mình cũng giống như bạn vậy hjhj, bây giờ thì bạn đả có được 1 ít kinh nghiệm trong việc chọn lựa 1 con gà tân châu đẹp rồi đó, chúc bạn luôn giữ vững niềm đam mê của mình, và có thêm nhiều con gà đẹp và ưng ý nhé.
    Thân Chào Bạn

10. vphuc

vphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    370
    ai da, thú chơi gà của bạn gian nan quá, trước khi mua sao ko tham khảo anh em trong diễn đàn trước, như vậy thì tránh được tình trạng mua gà ko ưng ý.

cao van thanh, trungquang and hphuc like this.
  11. phongtrinhthanh

phongtrinhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    Có ai tâp đi mà ko bị té đâu bạn , té càng nhiêù thì càng mau biết đi thôi .........hi O_O.Chúc bạn mau có đc gà đẹp

12. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Thựcra việc đóng học phí quá đắt như bạn thì cũng có nhiều trường hợp như thế rồi. Khổ nỗi là mê quá mà kiến thức về gà đẹp thì chưa nhiều nên chạy tới chạy lui cuối cùng là đóng học phí cho tụi lái gà.

Đây có lẽ là bài học kinh nghiệm cho những ai mới chơi gà, hãy tìm hiểu kỹ càng rồi hãy mua, hãy đi nhiều, quan sát nhiều và ofline nhiều thì mới học hỏi được nhiều mà lại không tốn bao nhiêu chi phí. Sau khi có được chút ít về cách nhìn gà đẹp thì mới đi mua gà.

Dù sao cuối cùng bạn cũng có được con gà dễ thương.

Vietbenzen and zorrox69 like this.
  13. gadeptg

gadeptg New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đóng học phí nhiều quá mà gà nhìn chán như con gián. Nếu còn đam mê thì alo minh

14. tuan kiet

tuan kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,139
    dó cũng là 1 bài học cho ái mới vào chơi bạn ơi
    mình cũng giống nhu bạn coi như mình dống học phí thôi bạn ơi
    e khét dược mấy tháng rồi bạn
    e nó nhìn cute wa
    gập nhiều sự trở ngạy mới thành công dược chứ
    chúc mừng bạn

15. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Chia buồn cùng bạn,Nhưng bạn cũng đừng quá buồn vì những chuyện đó hihi,Đó là cái giá của sự nóng vội,Xem nó như bài học để rút kn trong cuộc sống.
    Nhưng người lừa bạn rồi cũng sẽ bị người khác lừa mà thôi, họ thật đáng trách.
    Mình thấy cặp điều và em khét khá đấy chứ,nhìn cũng có dáng lắm
    Theo mình bạn đừng nên dùng 2 con mái kia để đổ gà con,mình nghĩ nó cùng bầy với con gà trống lai thái nên chắc cũng có máu lai đấy,không lại mất công đổ gà con ra xấu thì mệt lắm.
    Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.

zorrox69 thích bài này.
  16. kientai

Thích đã nhận:
    132
    em khét đc 5 tháng rồi bạn đang ra lông đuôi, hình chụp hồi 4 tháng rưỡi

17. TaiCL

TaiCL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    nếu bác thích gà cứ pm cho mình mình còn nhìu nhưng giá cả rẻ hơn bạn mua nhìu...chúc bạn thành công

18. kientai

Thích đã nhận:
    132
    con mái khét chết rồi bạn còn con nhạn thôi, mình cũng nghĩ giống bạn vậy đó nhưng nhìn mã em nó bây giờ đẹp hơn trông hình, bây giờ mình đang do dự để em nó làm nhiệm vụ đẻ trứng cho mình ăn thôi hay là hên xui cho nó đẻ ấp luôn

19. chandoiqua

chandoiqua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Em mái của bạn đuôi hơi ben rồi, con ra chắc cũng không đẹp đâu, lại mất công chăm sóc. bạn kiếm con mái khác đi, giá gà giờ cũng rẻ mà.

20. ATA

ATA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    428
    Em nhạn đầu tiên của bạn cái dáng lạ wa', hahahaha. lần đầu tiên mình thấy con gà thẳng đứng như thế, nhìn bùn cười mà cũng đã chứ!