buổi chiều không may mắn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi buongtaygarung, 17/4/14.

1. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chiều nay dảnh liền vác gà lên rừng đến địa điểm mấy hôm chước thấy có gà gáy ,lên đến nơi liền tìm chỗ cắm giò ,cắm được 3 tay ,đến tay thứ 4 cắm gần hết còn 2 chân lữa là song thì gà ỏ dưới đi lên phát hiện thấy mình thế là chạy luôn ,thấy vậy mình vẫn cắm gà ỏ đó ,đi tìm chỗ lấp thì ráp mặt ngay em trống ,thế là vù bay đi luôn ,tiếc đứt cả ruột ,con trống đẹp quá trời luôn anh em ạ ,:crying::crying:

2. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Ngày mai sáng sớm bác lại vác đồ nghề lên làm laị, đảm bảo có kết quả, chúc bác thành công!

buongtaygarung thích bài này.
  3. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    chia buồn với bác, để sáng mai lên phục thù là dc mà hehe

4. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Nếu buongtaygarung bẫy được gà trống rừng ở khu vực xã Tân Trịnh thì mình đăng ký bắt 1 con!

5. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Có thể bác vào đúng hang ổ của nó rồi đó bác cố lên chúc bác thành công hihi nhưng nghe bác kể lại tiếc thật đấy

6. buongtaygarung

Thích đã nhận:
    113
    dậy tư 4h sáng vào chỗ hôm qua tới nơi cắm giò xong trời bắt đầu sáng đén ̀̀̀̀̀5h45 grr bắt đầu gáy cách gà mồi khoảng 150m ,mình đinh linh gà sắp về đá nhưng nó cú quanh quẩn mãi ma không chịu về đá chỉ o xa gáy đáp vói gà mồi ,có lẽ tại gà mồi già quá lên grr không dám đến đấu .đến ́8h chuyển điểm khác. grr gáy đáp vói gà mồi được vài hồi thì cũng biến mất . cố lán lại tói 9h15 không thấy gì liền thu giò chuyển điểm khác ,điểm này đẹp tuyệt vời một bên là đồi keo một bên là nương lúa .vùa cắm giò xong được 10p grr tói liền ,nghĩ bụng keog này chắch ngon ăn đồi đây ,grr chỉ cách gà mồi tầm 5m ,thế nhưng tự nhiên không vào đá mà lại chú tâm vào một vật gì đó ỏ bên cạnh dồi vù grr bay mất ,gà mồi thì nhẩy loạn lên ,mình nghĩ có chuyện không ổn dồi liền chạy tối thì ôi má ơi ă con rắn hổ mang to bằng bắp tay đang tiến tói chỗ gà mồi mình liền bẻ cây xua nó đi dồi nhanh chóng thu giò và gà về liền ,tói giò nghĩ vẫn còn sợ .vậy là kết thúc 1 buôi sáng về không .anh em miền bắc đi rừng mùa nay lên cẩn thận nhé vì mùa này nhiều rắn lắm ,từ đầu mùa tói giò mình gặp nhiều rắn lắm dồi nhưng lần này gặp con to nhất

7. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Không bắt được gà thì cũng phải bắt được con rắn chứ, con rắn giá trị hơn con gà nha.

8. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Con rắn đó mà bắt được thì vài ba triệu trở lên là cái chắc....hôm trước mình cũng gặp trường hợp y như vậy, nghe gà mòi và gà bổi bỗng nhiên không gáy nữa , mình và Dũng foresman mò lên xem thử đang định thu giò thì nghe sột soạt nhìn qua bên cạnh thấy con rắn hổ to bằng bắp tay đang từ bụi cây bò qua, ôi thôi hoảng hồn....phải mà có khẩu súng săn thì có bữa nhậu đặc sản rồi....

9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @Buongtaygrung: Sao bác lại sua nó đi,con rắn to như vậy mà bắt được về bán cũng được vài triệu đó! ở quê em mà gặp được con rắn hổ mang to như bác nói thì phải quây bắt cho bằng được, nêu ko bắt được thì họ săn lùng mấy ngày liền. vì thế rắn ở chỗ mình bây giờ hầu như ít gặp, có gặp cũng chỉ gặp rắn ráo.Mà Rắn ở quê em mà nhìn thấy bóng người là phi chạy như lũ thiêu thân chứ ko bò từ từ như bác nói đâu!

10. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    Đúng là không có gà thì cũng có rắn sao bác không tóm lấy em rắn về

11. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Bắt rắn hoang trong rừng không dễ nếu không có nghề. Cẩn thận nên xua đuổi nó đi, tránh khu vực nhiều rắn độc!

buongtaygarung and Tí Cua like this.
  12. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Em hôw nọ đi cũng gặp y như anh 1 con rắn hổ mang sợ qúa ném đá mãi sau mớj gjám lên bắt gà thu gjò thật nhanh lần sau không gjám vào khu đấy nữa

13. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    không biết ae sao chứ mình đi rừng gặp rắn là tránh xa cho lành..., vì mình không phân biệt dc các loại rắn có độc.. hì hì

14. buongtaygarung

Thích đã nhận:
    113
    tốt nhất lên chánh xa nhưng loài rắn có lọc độc các bạn ah,bắt được con rắn không may nó cắn cho cái lại khổ cả đời ,, về nhà kể cho mọi người biết thì có ă anh hàng xóm kể khu vực đó kiểm lâm vừa thả mấy chục kg rắn độc

15. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    chú ý rắn hổ mang chúa biết phun nọc độc đó nha nó phun 2 mét là chuyện bình thường đó

AKAY_QNINH and tuantuyenquang like this.
  16. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Cục thịt to thế kia mà Bác cũng không lấy tiếc thật.Con này mà mang về hầm gà,cho thêm vài gói thuốc bắc nữa thì hết ý.
    Bắt sống nó thì khó,nhưng kiếm cây đập chết nó dễ thôi mà.