Buổi hợp mặt của những người mê chim cu gáy

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi cu Gáy, 15/6/13.

1. cu Gáy

cu Gáy Guest

Nhân dịp bdbird xuống Tiền Giang chơi và họp mặt với những người mê chim cu gáy mình có vài tấm ảnh kỹ niệm up lên anh em xem cho vui
    Từ trái qua là Nhựt(em út của nhóm cu gáy),khietphukiet, bdbird,Thầy Dũng
    Từ trái qua Thầy Dũng, chú 6 Xuân, anh hoangngan
    [​IMG]27e2ab53b3263a6e15b01f_56302627.img4057.jpg[/img][/url]
    Người đứng cầm khăn là Cậu Ba Bồi(lão tướng của nhóm mình), người ngồi mặc áo vàng là anh Ba nhỏ(thành viên mới của nhóm),Người mặc áo sọc là Võ Tấn Dũ lu bu

Last edited by a moderator: 15/6/13
  2. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Xin gởi lời cám ơn tới gia đình anh Hiền, Thầy Khiết cùng các chú các anh đã đón tiếp Bdbird hôm nay, lâu rồi em ko có chuyến đi chơi xa vui như vầy hihi, đi xuống người không mà khi về mang đủ thứ đồ à, tự thấy mình hơi tham lam chút hihi.
    Con cám ơn Thầy Khiết về " con cọp" nha thầy, về nhà con nó làm cọp chắc luôn rồi thầy ơi, cũng may bữa nay con ko đem " mối" xuống chứ ko thì mất mặt với Thầy với anh Hiền và mấy lão tướng quá xá, "mối" của con chỉ là "con nai vàng ngơ ngác" thôi Thầy ơi hix.
    Khi nào có dịp Thầy với anh hiền xuống con chơi cho biết ha, bữa nay chỉ thiếu mỗi món........................................................gác cu nữa thôi thầy ơi.

3. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Bdbird!trời ơi lo gì chuyện đó em ơi cây nhà lá vườn không hà, một chúc kỷ niệm thôi chủ yếu mình chơi môn này là giao lưu, học hỏi, chia sẽ kinh nghiệm mà, đặc biệt vui là chính em ơi, em về khỏe chứ, thôi cố gắng học đi, thỉnh thoảng tôi với cuGay sẽ ngao du Bình Dương một chuyến, khi nào đi tôi sẽ báo em trước, còn nói về cu cò hử, cái đó cứ chơi đi, đừng so sánh, so sánh khó chơi lắm," Con nai vàng hử nó sống lâu năm cũng trở thành lão làng thôi ". Thôi chào em. Thân.

4. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Dạ nhất trí thôi Thầy ơi, con vẫn còn phải học hỏi nhiều lắm Thầy, " con nai" của con nó còn chứng lắm thầy ơi, sẽ mất 1 khoàng thời gian để thuần lại nó thì mới có hi vọng chơi được , còn giờ thì cứ chắp vá để có cái mà giải trí cuối tuần cái đã.
    Con bổi kỷ niệm đó con gọi nó là con " Giang Bình" Thầy ơi.
    Hồi nãy thổ địa gọi dt hối về quá trời luôn Thầy, xem ra ổng nghiện hơn con luôn rồi.

5. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Có dịp tôi với cuGay lên em, thì em mời Ông thổ địa em qua chơi, mình giao lưu cu cò chơi, sao em đặt tên " Giang Bình", nghiện là nghiện sao? oánh cu hử?, chắc là Ổng tìm ra được kẻ phạm tội chứ gì, gọi em về để bắt nó bỏ tù phải không? hi...hi vui mà chào em.

6. tienhungtn

tienhungtn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    688
    em mới vào ngề, vừa được thằng em trong cơ quan tặng một cậu cu, no củng gáy suốt ngày, hom nay lên diễn đàng để tìm sư phụ mong được chỉ giáo và tiện thể xin mời các bác về quê minh chơi. Hòa Hiệp-Tân Biên-Tây Ninh; 0949170680 rất mong được đón tiếp.

7. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Lại có thêm đồng hương rồi! Rất vui làm quen với anh! Hòa hiệp nghe nói nhiều đa đa với cu lắm phải không anh? Nhưng nghe đâu kiểm lâm khó khăn nên chưa dám qua, bên có nhiều người chơi mồi rất khá. Khi nào anh có đi Tân Châu thì ghé em chơi nhé, nhà em ngay cổng chào thị trấn Tân Châu. Thân!

8. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    "Giang Bình" là giao lưu Tiền Giang - Bình Dương đó thầy ơi hihi, nghe nó hơi hơi hồ cẩm dào ha Thầy hihi.

9. cu Gáy

cu Gáy Guest

Hải thật là nhưng cái tên đó nghe cũng hay hay khi nào rãnh anh sẽ cùng khietphukiet lên em chơi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:40 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:35 AM ----------

Về Tây Ninh mình cũng thích lắm, mình cũng có vài người quen ở Tây Ninh nữa đó bạn mấy anh đó ở Trản Bàng, khi nào có dịp mình lên Tây Ninh chơi giao lưu cu cò nhé

10. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Thầy lo con Giang Bình nó chứng ko chịu ăn, em thả vào lồng nó rỉa lông xíu là múc lúa ăn ầm ầm liền ah anh.
    ùa mà bữa nay anh có đi thành phố chơi ko, giờ trời mưa bão chán quá.
    Thời tiết này làm rầu lòng cu thủ lắm đây.

11. cugayld

cugayld Banned

Thích đã nhận:
    320
    Ở tây ninh cũng rất nhiều cao thủ về cu đó bạn. Đất, cây. Nhất là món lụp đờn cò. Nhà bạn Thọ Ở đó chắc biết rất rõ một người rất là nổi tiếng về chơi cu là bạn Trọng Nguyên. Trước đây bạn ý cũng là cao thủ về cu của diễn đàn này. Bây giờ bạn ý không còn tham gia nữa vì một số lý do. Nếu hai bạn có chút thời gian ghé nhà bạn ấy chơi, bạn ấy nhiệt tình lắm ngồi đàm đạo cu cò có mà cả ngày hỏi gì cũng nói . Quả là một cu thủ đáng mến. Tôi ở tận nơi xa mà cũng có dịp cà phê, cà pháo nói chuyện cu cò. Chúc hai bạn gặp nhau có những chuyến gác cu vui vẻ...

12. cu Gáy

cu Gáy Guest

Thời tiết này ngày mai anh buồn đây vì bị vỡ kế hoạch lên khu bờ đê chiến đấu với con chuông anh Dong_pham thích rồi đó Hải ơi.hôm nay anh cũng có đi lên Thành phố HCM mới về tới nhà lúc 19h đó

13. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Miền tây chuẩn bị vào mùa mưa dầm, còn buồn dài dài anh em ơi. Mua lúa về rút cho bọn nó ăn, mà mưa hoài chắc đem đi sạ quá.
    -Thanks chú Hiền buổi họp mặt, trời nắng có cầm cu đi thì ới mình tiếng, xắp sếp được thì đi theo coi cu chơi he he!

14. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào hoangngantg, kế hoạch lên thăm con đồng mà dong_phạm khoái bị bể rồi Ngân ơi Ông trời không cho đi, ở nhà tiếp tục làm phụ kiện cu gáy thôi, ở kế một bên mà không chịu nói trước, phơi lúa hử dễ thôi, đổ ra nền nhà lấy quạt máy thổi một đêm là khô ngay cho các em nó dùng không cần xem hướng dẫn sử dụng trước khi dùng hi...hi.Chào Ngân.

15. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934

Dạ chào anh cugayld, em và anh Nguyên cũng chổ quen biết đó mà, nhưng vì ai cũng có công việc riêng nên ít có thời gian gặp, thỉnh thoảng cũng cafe cà pháo. Nếu anh ở sài gòn cho em làm quen, khi nào có dịp mời anh ly càe gọi là làm quen và học hỏi kinh nghiệm, thân! Xin lỗi thầy khietphukiet và anh cugay vì đem chuyện anh em tây ninh vô toppic của mọi người!

16. bdbird

bdbird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,322
    Về trễ vậy hả Anh, chiều nay sài gòn mưa cả ngày đi xa như anh là hơi mệt à nha.
    Anh cho nó tự đo thêm vài ngày đi anh, vờn nó cho đã rùi kết án nó, như vậy tội nó càng nặng hehe. Nghe Thầy Khiết nói con đó hay dữ lắm mà tiếc quá ko có dịp đi oánh nó chung với anh và thầy.
    Em chỉ cần nó chịu xổ như con bổi son đang nổi của Thầy Khiết hôm bữa là ok lắm rùi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:01 PM ----------

Nhất Thầy rồi đó nha, ko đi gác cu thì ta ở nhà xây nhà cho...................................cu hihi, em nhìn mớ chồng bổi thầy chuẩn bị là e biết rồi, năm nay lên lồng nhiêu đó là Thầy đổ lúa đủ mệt rồi ha Thầy ơi, nhà em mà gần nhà Thầy là em chạy qua đổ lúa phụ Thầy dài dài cho coi, Thầy biết vì sao ko hihi.

17. khietphukiet

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn Huỳnh Văn Thọ, ấy chết bạn đừng nói thế, vì đây là ngôi nhà chung mà, được giao lưu, làm quen là diễm phúc lớn của tuị tôi đó,chỉ có tôi với cuGay là cùng nhóm thôi, còn tất cả a,e mà chúng tôi trao đổi cũng từ đây mà, bạn đừng nói thế những bài viết rất hay của Anh Trọng Nguyên nè....cũng ở Tây Ninh, còn nhiều nữa... nghe nói chim cu ở Tây Ninh là số một đó, những con mồi hay xuất thân từ đây nhiều lắm đó, TG lên TN cũng không xa lắm đâu bạn ơi, có dịp thì gặp mặt thì cafe cu cò chơi, còn không thì trên diễn đàn cũng tốt thôi bạn ơi, cuGay có bạn nhiều ở TN đó, giao lưu với bạn tí nha, thôi chào bạn.Thân.

18. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Vậy thì giao lưu với SG xong thì đông tiến lên TN đi thầy, ka ka! Lên đó thòng lọng của lụp đàn cò mắc vào dò là khỏi về TG luôn!

19. Ech

Ech Guest

hổm nay mưa quá toàn ở nhà lên diễn đàn bằng đt nên không xem được hình hôm nay mưa ít nên cũng tranh thủ hehe anh ngân nhìn như chủ xị vậy bộ có cô gái nào hay gì mà anh nhựt thầy nhìn mắc cở đỏ mặt hết vậy anh hiền.hehe em đã thấy được anh bdbird rồi hehe đoán không nhằm chắc a cũng đam mê bóng đá nữa thì phải hihi..........

20. cu Gáy

cu Gáy Guest

nói thì dễ chứ mỗi lần đi đâu xa khó lắm anh hoangngantg ơi nào là gà,bò cỏ rơm nữa công việc đột xuất nữa