Buổi OFF chào mừng Hội Chim Cu Gáy Hà Nội !!!

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi son_mecugay, 24/8/11.

1. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Buổi liên hoan chào mừng Hội Chim Cu Gáy Hà Nội là thành viên chính thức
    Sáng ngày 21 tháng 8 năm 2011, Mặc dù thời tiết không ủng hộ nhưng ACE trong hội đã có mặt đông đủ. Tham gia buổi đón nhận còn có Bác Hoàng Kim Chung, Anh Trần Tuấn Anh là cán bộ của Hội Sinh Vật Cảnh Thành Phố Hà Nội và đông đủ anh em có chung niềm đam mê cu gáy. Sau đây là một số hình ảnh về hậu trường của buổi giao lưu :

Sau đây là Clips ghi lại hình ảnh ACE hội viên tham gia buổi liên hoan :
    [video=youtube;QvUheVlbcsg]http://www.youtube.com/watch?v=QvUheVlbcsg&feature=player_embedded[/video]

Last edited: 24/8/11
    bieupd, khach la, Pham Dai and 6 others like this.
  2. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Còn tiếp nè ........

Em cu gáy trắng của anh Hoàn hội viên mới của Hội Chim Cu gáy hà Nội :
    [video=youtube;i_m2UC7IIjI]http://www.youtube.com/watch?v=i_m2UC7IIjI&feature=player_embedded[/video]
    Hoạt náo viên Mr Trường Cây và Mr Chính Cao bắt nhịp cho ACE hội viên đồng khởi :
    [video=youtube;UkVeY6ouck0]http://www.youtube.com/watch?v=UkVeY6ouck0&feature=player_embedded[/video]
    Và những bức ảnh chụp hình lưu niệm tập thể :[​IMG]

3. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Ko khí vui quá nhỉ nhưng còn mang tính cục bộ. Ko biết buổi off này có phải vụ Mộc tồn của bác ở đây ko vậy http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=82727 có thông báo nhưng rồi off chui, em chém bừa phát nếu ko phải mong bác bỏ qua =))=))=))

@@@ cụ Mod: Kể từ lần đầu tiên off box gáy của anh em khu vực Phía Bắc tới giờ cũng đã khá lâu rồi. Thời gian tới có khi làm trận kế tiếp để họp mặt anh em chỉ chơi gáy trong và ngoài diễn đàn và các anh em ko thuộc chi hội nào như hồi xưa tổng kết cái cụ nhể. Các anh chị em phía Nam mỗi năm 1 lần vào dịp sinh nhật chi hội gáy là đến hẹn lại lên mà phía Bắc trầm quá.

Last edited: 24/8/11
  4. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Bác Long cận cứ chém vậy chứ có thấy mặt mũi bác ra hội bao giờ đâu trong khi son_mecugay hết lòng mời anh em mê cu ra nhập hội, nếu cục bộ thì son_mecugay đã không đưa ra tiêu chí và hoạt động của hội ra chia sẻ với ACE diễn đàn làm gì. Tất cả vì thú chơi tao nhã mà thôi, ai cũng có cái tôi quá lớn sao dung hòa với nhau đc. Cũng may tôi là người thuộc hai giới vừa chơi cu đấu vừa đánh cu như bác. Mong bác nhìn nhận lại cách hiểu và cách nghĩ của mình. Nếu chỉ thỏa mãn thú đam mê riêng một mình thì son_mecugay thấy tiếc cho người hiểu biết về cu như bác quá. Sống là phải biết chia sẻ mà bác. Có gì không phải xin bác bỏ quá cho. Em chỉ là người ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng thôi đâu có lợi lộc gì ở đây vì thấy Hội Chim Cu Gáy Hà Nội hoạt động rất vui và lành mạnh nên em mới nhiệt tình tham gia. Đến như bóng đá cả thế giới công nhận, môn thể thao vua, nào máy quay, nào trọng tài.... mà vẫn còn có tranh cãi... huống hồ một thú chơi đang được xây dựng và hoàn thiện dần dần. Mong ACE diễn đàn tham gia để Hội Chim Cu Gáy Hà Nội ngày càng phát triển hơn. Xin chân thành cảm ơn

5. mrtran

mrtran Active Member

Thích đã nhận:
    31
    có vẻ nhu cái đồng chí bigbird này chỉ thích sinh hoạt trên diễn đàn chứ ko thích sinh hoạt ở hội . đi trên trời nhều quá

son_mecugay thích bài này.
  6. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Câu này là có ý gì? Ngoài diễn đàn thì tôi có chỗ sinh hoạt riêng với nhiều bác khác chứ ko phải cứ ra Hội hè là mới ở dưới đất đâu. Bác thử điểm mặt các cu thủ ngoài HN trên diễn đàn này xem đã có được mấy ai là thành viên của Hội chưa? Ở HN còn rất nhiều chim Khủng nhưng tại sao họ vẫn chưa mang ra thi đấu khi có những cuộc thi của Hội hay tổ chức thi liên tỉnh hay giao lưu? Cái khó là ở chỗ làm sao để họ chịu đi và tham gia bác ạ. Còn tôi dám khẳng định là những gì anh em chia sẽ kinh nghiệm, hiểu biết ở trên diễn đàn này còn nhiều hơn gấp vạn lần.

Tôi VD con Bổi Huỳnh cung của bác thanhchim thu phục được. Lúc chưa bắt đc thì ai cũng khen nức nở cho đến khi bắt đc thì đảo chiều hoàn toàn. Mới chỉ nói chuyện qua phone với 1 cụ trong Hội thôi đã phồng mang trợn má kêu nó là con chim Hèn, ko phải con đó, giọng, đấu như shit rồi phải nuôi cỡ vài năm thì con chim hèn đó may ra mới nổi được. Có gì ra ngoài Hội mọi người phân tích cho thì sẽ rõ. Ra để lại có chuyện tranh luận sôi nổi cho thêm chút khó ở trong người à? Đến cụ có số má trong Hội muốn giao lưu nhìn mặt mũi con đó mãi mà còn chưa giao lưu được. Tại sao lại thế? Tôi cũng xin thưa luôn là con Bổi đó mới bắt cũng chưa đc bao lâu và tới giờ nó Nổi căng đét và đang trong quá trình tập mồi rồi nhé.

Cái "Thông báo liên hoan chào mừng thành lập Hội Chim Cu Gáy Hà Nội !!!! " mở ra tôi cũng chả hiểu để làm gì luôn đó, topic này có lẽ nhờ Mod xóa đi thì hợp lý hơn. Nếu chỉ off thành viên trong hội với nhau thì đừng đưa lên diễn đàn để khoe khoang hay để chứng tỏ 1 cái gì đó, làm vậy mang tiếng lắm còn đã đưa lên thì cho nó tử tế 1 chút. Người biết đọc và hiểu khi đọc cái topic đó và topic này sẽ nghĩ gì?

Tôi là còn thẳng tính nói ra chứ sợ nhất cụ nào cứ im lặng, âm thầm ko nói gì đánh giá như thế nào chắc nhiều người cũng tự hiểu rõ rồi và bảo làm sao anh em trên diễn đàn ngoài HN chưa ra đó sinh hoạt nhiều. Thôi thì anh em đi trên Trời cho nó lành vì ko biết ăn tục nói phét =))=))=))

Last edited: 25/8/11
  7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thứ 5 tuần sau em gởi con tain ra cho bác, con hậu 3 cho bác dũng và con đất cho bác dũng em nghỉ chơi cu thơi gian cái đã, mình chơi mồi chứ có chơi salông đâu, ae chơi salông tiêu chuẩn khác, mồi cây tiêu chuẩn khác bác àh! thì bữa nào có dịp tổ chức thi bác vác mồi qua cho mấy con mồi mình được mở rộng tầm mắt, xem chim hèn với chim đẳng cấp của mấy bác ấy chơi tới đâu? nếu đấu qua được con tain, con đức trọng, con hòa bình của bác và bác Thanhchim thì mới tâm phục khẩu phục được...nghe nói, nghe ka thì không đã, cứ phải tận mắt mới đã...mình chơi chim phải bản lĩnh, nên mồi cũng vậy, nều đấu không lại mấy giàn chim đấu của các cao thủ ấy thì bỏ hết giàn mồi đi vì có nuôi cũng tốn lúa thôi. đấu là cứ sáp lồng cho bổ con nào dãy lồng thì thôi....

Last edited: 25/8/11
  8. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Xin lôi ACE diễn đàn nói thật thì lại mất lòng còn hôm nay mình nói thẳng suy nghĩ của mình ra cho nó thoải mái không khó ngủ lắm, hóa ra trình độ của bạn và tầm hiểu biết cũng thế mà thôi. Chơi chim là cái thú chơi tao nhã từ ngàn xưa của các cụ giờ cậu và tôi cũng chỉ mới tập tọe đi theo học các cụ tiền bối nên cậu đừng có hỗn. Nói về chất lượng con chim mồi cảu cậu hay như thế nào thì tôi không đc tiếp xúc với cậu nhiều lắm nhưng những kẻ hay đi than trách và bắt lỗi người khác thì rỗng tuyêch có gì ghê gớm đâu. Tại sao tôi tới giờ vẫn chơi được cả với các bác đi bẫy cũng như những người không có đk đi bẫy như anh em chúng ta. Tôi thấy đâu có khcas biệt là mấy đâu. Chim của các bậc tiền bối tôi không dám tham gia nhưng đối với mấy con mồi của bác tôi xin ACE diễn đàn cho Sơn_mecugay được thách đấu chính thức với bác Long Bigbird. Cũng để cho Bác hiểu một điều bác không phải muốn ăn nói kiểu gì là ăn nói được đâu. Thiên hạ nhân thiên hạ tài chứ toàn ăn nói kiểu không mang tính xây dựng như thế mất quan điểm lắm. Bắc ăn nói như một người thiếu suy nghĩ và rất đồng bóng. Tiện đây cũng xin ACE diễn đàn xem xét cho thật công tâm. Nếu thật sự bài viết của tôi trên diễn đàn thật sự vô nghĩa và không đủ tính xây dựng thì cũng góp ý cho tôi để tôi được mở rộng tầm hiểu biết. Bác Long nên cho tôi một cái hẹn cụ thể nhé. Tôi cũng là thành viên của diễn đàn xem thử chim của bác tài đến đâu mà bác cứ chếm như đang đi trong chỗ không người ấy
    Hôm đó tôi sẽ mời anh em diễn đàn làm trọng tài là biết ngay thôi

9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Òh vậy bác long nên nhân lời đi và hỏi bác sơn xem nội dung đấu cụ thể ra sao? đầu gù. đấu bài bản hay đấu kiểu gì , cách thức ra sao...mà phải đấu mấy con có hạng đaọt giải đó. vì dù sao nếu bại dưới một đại trượng phu vẫn hơn thắng một kẻ hèn nhát phải không các bác...dù sao thú chơi nào cũng có cái hay riêng cần tôn trọng đúng nội quy và minh bạch cụ thể rõ ràng, nhiều con chim hay nhưng lại không được công nhận vì công nghệ lăng sẽ sẽ đưa người ta lên thiên đàng và cũng là con dao hai lưỡi đưa người ta té cái ạch xuống địa ngục. 2 bác cứ mời các cao thủ , những ae khách quan nhận xét tránh trường hợp kéo bè kéo phái trù dập ae như vậy sẽ mất đi sự công bằng và mất đi tính nghệ thuật, đây chỉ là sân chơi cho các vận động viên chứ không phải ván bài đỏ đen...

Last edited: 26/8/11
  10. luytrelang

luytrelang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Em thấy bác nói đúng là đại trượng phu. Chim hay nhiều lắm nhưng nhiều người không mang ra thi. Em thấy topics này cứ như là đăng quảng cáo ý..................

11. almanach

almanach Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    2,726
    Pó tay mấy sếp này em ngửi thấy toàn mùi toàn ân oán cá nhân mà các cụ cũng lôi lên diễn đàn chém nhau được[-(.
    Em tò mò chẳng hiểu các cụ thi đấu kiểu~X( gì bởi ai cũng nhận ra 1 điều đơn giản con mồi hay là con mồi sát bổi, con cu đấu hay là con cu đấu nhiều giọng điệu, bài bản.
    Chắc các cụ thách đấu thế này thì mỗi con cu phải đấu 2 hiệp: hiệp 1 tính điểm theo gáy đấu, hiệp 2 ra bãi đánh bổi:laughing:

12. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    Riêng e thì e chỉ biết thích cu gáy thôi. Chứ chim hay, chim tài, chim đẳng cấp thì e không biết.

Nhưng về những người chơi cu thừa hiểu, chơi chim là để dưỡng tính. Con cu nó có biết gì đâu, các bác mang những "ân oán cá nhân" (e mượn tạm từ của bác almanach) vào đưa cho con cu nó làm dụng cụ chiến đấu, sát phạt nhau. Đọc bài tranh luận của các bác, e thấy mất đi 1 chút lòng khâm phục đối với những người chơi cu (hì hì)

Với e, con chim mà mình nuôi, mình cảm thấy quý, thấy gần gũi và thoải mái nghi đc ngắm nó, được nghe nó gáy thế là được. e chả quan trọng người khác đánh giá nó là kém tài, hay kém đủ thứ đâu.

13. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Bác Chym to nên dừng lại ở đây. Box gáy-ABV là nơi sinh hoạt, giao lưu của những người yêu thích thú chơi cù cò. Trong thú chơi cũng chia làm nhiều trường phái, người thích nuôi ghép đẻ với mục đích mày mò tuyển chọn, lai ghép ra những chú gáy theo ý thích. Người thích chơi gáy khách để khi đi qua lại hay thích nghe tiếng cu thì vẫy gù vài tiếng cho vui tai. Người thích tuyển chọn những chú cu lắm bài bản để tập luyện thi đấu. Kẻ lại thích vác lụp vác sào lang thang đây đó kiếm tìm chim bổi để xem cu mồi thể hiện. Mỗi một góc chơi đều đòi hỏi người chơi phải có niềm đam mê, vất vả nhưng người ta kiếm tìm được niềm vui riêng của mình. Do vậy việc thành lập những nhóm hội có cùng sở thích là lẽ thường. Hội cu gáy Hà Nội đã thànhh lập và được Thành hội Sinh vật cảnh Hà Nội công nhận, mục tiêu tôn chỉ của hội đã có. Việc sinh hoạt, giao lưu của hội cu gáy không liên quan đến box cu gáy ABV. Bác Sơn mê cu vừa là thành viên của Hội cu gáy Hà Nội, vừa là thành viên của box cu gáy ABV, việc post bài sinh hoạt của bác Sơn cũng chỉ mang mục đích chia sẻ với những người cùng sở thích.
    Vậy nên, bác Chym to thích vác sào vác lụp thì cũng nên hiểu sự khác nhau với thú chơi cu đấu của bác Sơn chứ? Sao lại tranh luận thiếu tính xây dựng vậy. Đề nghị các bác bình tĩnh và giữ không khí sinh hoạt theo đúng tinh thần của box gáy ABV!

Cuckkoo, Google.cu, khach la and 22 others like this.
  14. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Sơn_mecugay xin chân thành cảm ơn những chia sẻ mang tính khách quan của Bác. Cũng tại cậu ấy ăn nói khó nghe quá nên son_mecugay mới đáp lại như vậy. Thành thật xin lỗi ACE diễn đàn vì tôi đã không giữ được bình tĩnh, niềm đam mê chim cu gáy nên được nâng lên một tầm cao hơn, dù có đam mê theo kiểu gì đi chăng nữa cộng chung lại cũng vì mấy em cù cú cu mà thôi. Diễn đàn sinh ra để cho ACE chia sẻ, giao lưu và học hỏi. Xin chân thành cảm ơn đóng góp quý báu của Bác

15. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Nóng tính thế́ này dễ bị đi tù lắ́m đó, có thể̉ là đi chầu diêm vương vì bị thịt he he he nóng thế nhanh nhảy và nhanh bị vào lồng nhốt lại chính vì thế mà phải bình tĩnh từ từ mà tìm cách hạ đố́i phương chứ cứ sồ̀n sồ̀n là mệt lắ́m đó. Hãy đến ngay bắc cực để̉ hạ hỏa

16. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Bác Sơn ui, chỗ này có pải là nhà anh Tuấn không? Nếu đúng để cuối tuần em qua học hỏi các bác

17. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Đúng đấy bạn ah. Địa chỉ sinh hoạt thường xuyên của Hội Chim Cu Gáy Hà Nội tại càe Kim Ngân số 34 phố Đông Quan. Lịch sinh hoạt của hội là Chủ Nhật của tuần thứ hai và tuần cuối tháng. Bạn rảnh qua sinh hoạt với ACE Hội cho thêm đông đảo.

18. Longkucku

Longkucku Member

Thích đã nhận:
    178
    Em nghĩ chỉ là thú chơi thôi mà. Giao lưu trên mạng hay off ngoài đời thì cũng là mục đích giao lưu trao đổi kinh nghiệm và "khoe" chim của mình thôi.
    Bác nào có thời gian thì tham gia off cùng anh chị em (mọi người hoan nghênh) còn nếu như không có thời gian đi off thì cứ chia sẻ trên mạng cũng có làm sao đâu.
    Dĩ hòa vi quý, chơi trên tinh thần đam mê chứ không chạy theo phong trào.
    Lâu không vào diễn đàn, em mạn phép có vài lời mạo muội.
    Thân - Longkucku.