Buồn không tả nổi

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi genzothang, 20/7/13.

1. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    Thưa cả nhà ! e tham gia diễn đàn này khá nâu rồi nhưng chưa bao giờ tham gia viết bài :D( vì e không có năng khiếu viết cho lắm:D), chỉ ngồi đọc và học hỏi kinh nghiệm của a e trong dđ I-|. nay e xin mạo muội tâm sự về lỗi buồn của e[-(. e mới theo nghiệp gác cu được hơn 2 năm, tuy ít thời gian đi rừng nhưng e cung tóm được 5 chú bổi:). Nhưng không hiểu sao năm nay e đen quá, mồi cây thì bị chim cắt móc, mồi đất thì bị chó làm thịt:crying:. Thế là e hết chim mồi để chơi:-S, buồn quá các bác ạ!
    Không biết trong diễn đàn có bác nào gặp phải hoàn cảnh giống như e không? Nếu có thì ta gặp nhau làm vài trầu bia cho đỡ buồn[-(

2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Trèo lên đỉnh rồi bỗng dưng... cụ bị té xuống vực !
    Quan trọng là cụ luôn giữ tình yêu con chim là mọi thứ sẽ ok hết,cố gắng lên cụ đường còn dài,vẫn còn nhiều điều thú vị đang đợi ta ở phía trước .Thân cụ !

3. Nvlong

Nvlong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,921
    Chia buồn cùng bác! nhưng bác còn tới 5 con bổi để tiếp tục niềm đam mê của mình mà. Chúc cho những chú bổi của bác mau thành mồi. Thân!

4. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    cảm ơn lananhngk và Nvlong đã chia sẻ cùng mình! nhưng 5 chú bổi mình mang đi cho mất 3 rồi, còn 2 chú mới không biết bao giờ mới nổi mồi nữa, lại phải tập luyện dài dài rồi :D

thientin dhtn, ancugay and chotmechim like this.
  5. dongtan

dongtan Member

Thích đã nhận:
    115
    Tui cũng gặp xui lắm bác ơi. Khoảng cách đây 40 ngày có công việc tui lên núi thì co bổi rất hay. Trưa chạy về nhà lấy mồi lên đánh. Mồi rút nó về gù nghe tê tái nhưng không nhảy. Sáng ngày hôm sau lên đánh tiếp nhưng cũng không ăn thua. Trưa chạy về tiếp lấy con mồi đất gù cà lăm lên đánh vừa cây vừa đất. Nó đấu đến chiều thì cũng dính dò, tui ở trong chổ núp mừng quá chạy ra bắt con bổi thì hỡi ôi! Con mồi đất tung bội rầm rầm làm sút mấy cây nọc cắm rồi bay là là vô lùm mất. Đứng tiếc ngẩng ngơ. Hết nhìn con bổi rồi nhìn con mồi. Rồi lại lấy túi bỏ con bổi vô nhưng con bổi tung cái rần rồi cũng vọt tuốt. Từ ngày đó đến nay cứ lên tìm tung tích em mồi đất hoài nhưng chả thấy đâu. Tìm chim như thể tìm kim...

6. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    chia buồn cùng bác. em cũng đã trải qua cảm giác đó rồi. cách đây hai năm em tập một em mồi đất đã chơi khá ưng ý nhưng sơ ý bị mèo vồ và 3 ngày thì chết. đó là một em thổ bầu khá chuẩn giọng của em. từ đó em hứa với mình là không chơi mồi đất nữa. may mắn cho em là em lại được bậc tiền bối nhượng lại em mồi cây ưng ý để bù lại. chúc bác sớm có duyên với một em mồi ưng nhé. thân

7. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Đồng hương của chủ thớt đây. Nhưng hiện tại cũng hết cả mồi lẫn bổi rồi. Buồn hơn bác mấy phần

ancugay, HKL and trungkienmcsa like this.
  8. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    hi! cũng buồn nhỉ, nhưng bác còn mồi cây, còn minh thì ...!

ancugay thích bài này.
  9. goc_badiem

goc_badiem Active Member

Thích đã nhận:
    108
    chi buồn cùng bác , mồi đất,cây . Đúng là vận đen rồi

ancugay thích bài này.