buồn quá

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi trongkhanh, 17/9/07.

1. trongkhanh

trongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình dag nuôi một hồ cá dĩa, hồ lọc rất sạch, mấy em rất mạnh khỏe thế mà trưa nay nhìn em xanh da rắn mới phát hiên miệng nó bị mấy mụt lở ra và sưng lên, lật đật bắt ra riêng cho tí muối vào, vì có công chuyện chạy đi 1 vòng sẳn mua thuốc về ngâm cho em nó, bị kẹt xe hơi lâu về tính lấy thuốc ngâm thi hỡi ơi nhìn thấy em nó nằm im giật dược một cái cuối rồi đi luôn, xót xa qua. em nó rất đẹp và dag lớn lên từng ngày thế mà đi lẹ quá. chắc mình cũng sơ ý bị mấy hôm rồi mà k phát hiện sớm, buồn quá
    hình em nó dây( xanh ở ngoài):crying:

2. dungbuon

dungbuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đẹp thật mình xin chia buôn cùng bạn .bấy cá của bạn rất đẹp

3. trongkhanh

Thích đã nhận:
    3
    thanks bạn rất nhiều,..........................................

4. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    mình thấy hồ bạn nền có trải cát thì phải thế nhưng bạn lại xài máy lọc thường??? Chút góp ý: bạn nên bỏ cái nền đó đi vì khi cá vệ sinh sẽ rơi hêt` xuống dáy, vướng át và nằm lại nơi đo---> dơ nguồn nước---> bệnh là khó tránh khỏi. Mong bạn sẽ rút kih nghiệm và đàn cá sẽ khỏe _đẹp hơn ^_^

5. trongkhanh

Thích đã nhận:
    3
    bên dưới mình có để lọc dáy bạn àh , để 2 lớp sỏi nữa và mình thường xuyên hút phân bằng ống phụ nữa nên đã mấy thág mà nước vẫn trong chỉ lâu lâu thêm tí nước mới thôi, thanks bạn đã góp ý

6. cavaem

cavaem Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của TKhanh đẹp thiệt
    chia buồn với pak về con da rắn
    con man bồ rô đẹp lém đó pak, đừng để nó sơ xẩy nhen pák
    mà nè, pak xai lọc đáy>cả tháng mới thay nước>cá tốt tướng như vậy>chỉ cho em bí quyết làm nó và vận hành nhé, 1 chút thôi, em tính làm lọc đáy í mà
    em théc méc chút: lọc đáy, để nước lâu, ph va dp có vấn đề k pák? cần chỉnh sửa nhiều k? có cần bỏ thêm men hay gì gì thêm vào k?
    góp ý nè: nửa tháng thay nước được rồi, 1tháng là lâu wé, làm biếng thía b-(
    thx pák
    thx ACE đã xem tin

7. utgold

utgold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chia buồn cùng anh nhá :( !
    em nghĩ nước trong chưa hẳn là nước đã sạch đâu anh ạh , anh " đừng có nhìn mặt mà bắt hình dong " như vậy. Em nghĩ anh nên thay nước ít nhất thì 1 tuần 1 lần , còn có điều kiện thì nên thay 1 tuần 2-3 lần cho cá nó phát triển tốt anh ạh.
    Vài lời góp ý có gì sai xót mong anh bỏ quá cho :D