Buồn quá

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi leemin, 2/12/10.

1. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Huhu e khoen nhà mình vừa bị chuột xơi hồi hôm này:crying: , mình treo chim rất cao , tường trơn mà ông tý vẫn lên xơi được , hix . Giờ còn mấy e chích chòe và sơn ca ko biết làm sao giấu được đây:(

2. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Mình nghĩ nếu đúng như bạn tả thì không phải chuột xơi đâu! Nếu mà ở bên ngoài trời thì chú khuyên của bạn gặp phải khắc tinh rồi! Nếu trong nhà chắc là bạn treo len dây, chuột đã leo qua dây để đến lồng! Không cần lo lắng! hãy chỉnh sử vị trí cũng như là cách treo những chiếc lồng chim là được! Chúc thành công!

3. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    Nuôi 1 con mèo và nhớ là thấy chú ta léng phéng tới mấy lồng chim là bộp tay ngay, từ từ nó ko chụp chim nữa => hết chuột, có mèo giữ chim hộ :D
    chúc may mắn!

4. nlphuong64

nlphuong64 Member

Thích đã nhận:
    7
    cảm ơn bạn đã nhắc nhở ,nhưng mà dạo này công việc lu bu quá nên thi thoảng mới vào diễn đàn được

5. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Phải đấy! Đây là một ý kiến hay! Nhu­ng phải rèn chú mèo tù­ nhỏ mó­i có hiệu quả cao! bái phục!

6. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    em đã từng bị chuột xơi ko biết bao nhiêu là khuyên ròi ! chào mào chích chòe thì mèo xơi nói chung là cả 2 loại đếu ko an toàn ! cách tốt nhất quản lý được là nuôi 1 con mèo xích nó vào cho nó có hơi ko bị chuột lẳng vảng ! mấy con chuột cây nó trèo leo thì khỏi nói em treo lồng cao gần 2 m ko có vách hay mảng bám mà nó cũng làm thịt được 2 em khuyên :((