BUỒN WÁ GÀ ƠI!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi k.dang, 16/6/11.

1. k.dang

k.dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    316
    Nay buồn wá sẵn rảnh gởi ae Tấm hình cuối cùng cùa em Khét Ô nhà mình cho ae coi,và vĩnh viễn ko còn đc em nó lớn như thế nào nữa vì e nó đã chết vì 1 cơn bạo bệnh!buồn ơi là buồn!
    _hình củ lúc 2t5:
    _Và hình mới 4th hơn,tập bẹ gáy chưa đc bao lâu là phải lên đường.
    _Thật tình là chưa bao giờ thấy wa trường hợp bệnh của em nó vừa rùi.M kể sơ wa cho ae,ai biết và đã từng gặp xin chia sẽ vài kinh nghiêm cho người sau.
    + lúc mới phát hiện ngay cổ e nó bị sưng mềm,có 2 dấu nhìn như ghẻ bị loét và chảy nước có mùi tanh của mũ.Xung Quanh còn có thêm vài mục nước nhỏ.
    + Thấy e nó ăn uống,chạy nhảy bình thường,Mình tưởng là bị kiến cắn nên bị sưng và thành ghẻ mũ nên mỗi ngày sứt thuốc Xanh vào chỗ Loét.Cho uống thêm Ampicilin.
    + Được vài ngày vết thấy vết loát khô mài,nhưng vẫn còn sưng mà thấy hơi cứng ko còn mền như lúc đầu.
    + Nghỉ là chắc nó sắp khỏi nên mình đi về Quề 4,5ngay.tới khi vừa dưới wê lên thì thấy e nó đi đứng hơi yếu,đứng rút củ,an thì mỏ mỏ cho wa,măt nó thì chuyển wa đỏ Bầm,thỏ bằng miệng.Coi vết loét thì thấy khô như mài ghẻ nhưng xung wanh thì Bầm Bầm.Thành 1 Cục cứng ngắt nhìn ghê lắm.
    +thấy vậy kô ổn nên mỉnh vậy đem tới thú y,vì mình biết 1 Bác sĩ thú y cũng có chơi gà TC.nhưng trên đườg đi nó ối ra nước ko.khi tới nhà Bác sĩ là em nó đứng hết nỗi.Và chắc cũng là do tới số nó phải chết rùi vì bác sỉ đang ở BV,5h mới về
    +Trước lúc chết em nó có ĩa và giãy giãy mấy cái,thấy nó chết từ trên tay mình mà thật sư buồn ko tả nổi.
    _Giờ nhà chỉ còn lại 2e gà củ nhưng sẵn có hình mới úp cho ae coi chơi đỡ buồn!
    + Khét vàng 7th,mini đang rụng lông mùa đầu te tua!
    _HI!chắc vì cô mái e nó wá nên sung ghê lắm,thấy người cũng dede,thấy tội nghiệp
    _Và em nhạn 5th hơn,đang thay bộ lôg con,rụng lôg mà thấy xót.....!
    Thân chào tất cả ace ngày càng có những chú gà như ý,để thỏa niềm đam mê.ko gì vui bằng khi niềm đam mê đc trọn vẹn!
    Chết!đáng lẽ phải đang bên Chuyên mục kinh nguyên nhưng vì buồn wa nên xin MOD bỏ wa đừng Xóa bài em.Chủ yếu cũng muốn chia sẽ cho ae là chính!

KenCoDon, klasa, ThienHa and 30 others like this.
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Xin chia buồn cùng chủ gà! Nhưng cũng còn mấy con ok lắm, đừng buồn nữa.

dienti, k.dang, cocobantam and 2 others like this.
  3. hongngocga

hongngocga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    457
    chạy lên anh đi ,làm vài ve với anh ,anh bù lại cho vài em đở buồn ........

phuongmaimytho, k.dang and gahocmon like this.
  4. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    ủa bạn cho mình hỏi bạn đem tới phòng khám thú y nào,quận mấy,mai mốt gà mình có gì đem đi qua đó luôn cho tiện vậy bạn

k.dang and gahocmon like this.
  5. tung_ct

tung_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,198
    Xin chia buồn cùng bạn nhé.Gà có triệu chứng gì bạn phải thuốc men liền,để lâu khó trị lắm..............

k.dang and gahocmon like this.
  6. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Xin chia buồn cùng chủ gà! Nhưng cũng còn mấy con ok lắm, đừng buồn nữa.

k.dang and cocobantam like this.
  7. Kyle Hoàng

Kyle Hoàng Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Mình cũng vậy mới bị chết 2 gà ô hjx hjx gà tơ nhưng đá rất hay. Ko bít bị gì từ bị lác mình trị hoài nhưng nó ko hết => roài nó ốm nhom ko dám cự con nào, thế là tối kia nó cũng đã đi theo ông bà làm bùn wá trời.

gahocmon and k.dang like this.
  8. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Xin chia buồn cùng bạn. Có thể gà bạn bị dịch tả đó...chết do kiệt sức và mất nước nghiêm trọng....Tất cả những chú gà của bạn đều đẹp ...chắc chắc rằng tương lai bạn sẽ có thêm nhiều chú gà đẹp hơn nữa...

gahocmon, k.dang and Duc Long like this.
  9. trihuynh

trihuynh Guest

Con gà die đúng là đẹp và hiếm thật, 2 con còn lại đẹp nhưng không hiếm. Có khi nào gà của bạn bị mắc lưỡi câu cá hay vật nhọn gì không? Vì nếu bị bệnh dịch thì 2 con còn lại nhiều khả năng bị lây bệnh rồi.

10. k.dang

k.dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    316
    HI!2vc anh khỏe ko?.Zạ lúc này dươí công viên hòa thành còn off gà ko anh,nếu còn để con gà e thay xong lôg,em xuông thăm anh san đem đi off choi với a cho vui nha!

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:58 AM ----------

Bạn đến ngay chợ Đêm HỒ KỲ HÒA,đường cao thắng.thấy có mấy đường hẻm để đi tắt ra đường CMT8.Bạn chạy vô đó hỏi người ta chỉ bạn.Vì nhà trong hẻm nên mình chỉ bạn được vây thui.....!

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:03 PM ----------

Thanks bạn đã ghé thăm.mai mốt nếu gà bạn bị lát vậy bạn thử ra tiệm thuốc tây mua chai thuốc MAIKA về ngày nào ban cũng sứt cho nó.chừng 7-10n là sẽ hết.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:07 PM ----------

Cám ơn tất cả ae đã chia buồn cùng mình!

11. namgatrecantho

namgatrecantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    chia buồn cùng bạn nhe, nhưng dù sao cũng còn nhiều em khác mà, chúc gà bạn mau ăn chóng lớn để up cho mọi người xem nhe

k.dang thích bài này.
  12. PhuVo

PhuVo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Gà đẹp mà không giữ được,anh em chơi gà chắc hẳn ai cũng trải qua,chia buồn với chủ gà.

k.dang thích bài này.
  13. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Nếu bạn đem qua phòng khám bên đó thì cho mình sory nhé,rảnh bạn chạy qua đó đi mình tặng bạn lại một em gần giống như vậy,trích chân vừa,ô vàng luôn,nhưng không có râu,khi đi liên lạc mình trước nhé 0904 701 704

k.dang and phuongmaimytho like this.
  14. k.dang

k.dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    316
    _HI!nếu vậy gởi cho mình với ae coi chơi nha......!

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:31 PM ----------

HI!e biết a là ai rùi.Thanks a nhiều lắm luôn