bút chì ăn rêu? cho hỏi

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi antony1307, 11/4/08.

1. antony1307

antony1307 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi bể nhà mình có nuôi 2 con bút chì mà sao mấy cái tảo nâu với tảo xanh báo trên kính nó lại kô ăn dzị ? con ăn rêu vàng ở cao quý có bán có ăn mấy cái tảo này kô ? mình có thả 1 bầy tép mồi trong bề thấy sỏi trên nền thì đở bị nâu hơn rồi nhưng kính thì vẩn bị nâu và xanh do tảo nâu và tảo xanh bám ai có cách nào diệt tụi tảo này hiệu quả kô bể đã thả ít bèo ở trên để tiêu thụ bớt chất dinh dưỡng mấy thằng tảo nâu bám lên cả vào lá cây trong bể nhìn mất thẩm mĩ wá :( ai có cách nào hay hay kô chỉ mình với :D thanks nhiều

2. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn thử mua loại bống vàng ăn rêu thử xem. Mình thấy loại đó cũng chịu khó ăn rêu hại

3. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn mua mấy con cá chùi hồ bé bé thả vào, đừng cho chúng ăn gì cả, mấy ngày sau là hồ bạn sạch sẽ liền... Nhớ mua loại cá chùi hồ bé nha bạn, càng bé chúng hoạt động càng tốt...

4. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Các loại tảo bám trên kính thì hầu như kg con nào ăn nổi, chỉ cho ăn cây cạo kính mới hết thôi !! :)

5. sefar

sefar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chuột otto 25k/con bán ở CQ
    bạn lấy cây thước mica cạo cho hết sau đó thả otto vào ,đảm bảo sau này khỏi cạo nữa,muốn cạo cũng ko có mà cạo hehe