Cá 5 ngón tay nuôi hồ lọc đáy .......

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 16/1/08.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình tính làm cái hồ 1m2 ...lọc đáy như của anh duongnguyen...Hồ 1m2 mình ngăn ra nuôi 2 con khoảng 5 ngón...KO biết làm lọc đáy có được ko nhỉ, Nếu được nên bỏ sỏi trắng hay sỏi cát ...cá dể bị bệnh ko nhỉ....Nếu hồ 1m2 mình dùng lọc bao nhiêu W mới thích hợp nhỉ...Mong anh em góp ý giùm..TKs

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Nuôi thì được nhưng sợ cá ít chổ vận đỗng quá sẽ không phát triển hết,Hồ 1m2 thỉ lọc 25 đến 35W là vừa rồi bạn à,khi làm hồ mà có lọc đáy và ngăn ra cá nuôi chung tyhì hơi bất tiện nếu 1 con bị nấm là con kia cũng dính đó nhé.
    Góp ý tí nhé,sao bạn ko dặt 2 hồ 80 làm chân 2 tấng nuôi cho nó đẹp.cá phát triển tốt hơn.Thân

3. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Nuôi cá 5 ngón thì lựa sỏi to cỡ ngón cái mà rải nha. Rút kinh nghiệm hồ mình nuôi cá = bàn tay mà rải sỏi nhỏ quá, mà cá thì ị nhiều nên phân ko phân hủy & lọt xuống dưới kịp => dơ kinh khủng => dễ bị bệnh

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình ủng hộ ý kiến của bạn. 1 em hồ 8 tấc là quá ổn. Dễ vệ sinh hồ và không chiếm diện tích.