Cá 7 màu lần lượt ra đi ????

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi HacDinhHong, 17/6/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bạn! Mình vừa mới tập tành nuôi cá thôi. Do chưa có nhiều kinh nghiệm nên mình chỉ nuôi những loại cá bình thường thôi: cá vàng, hạc đỉnh hồng :blushing: , trân châu, 7 màu, cá sặc gấm (1con nhỏ xíu thôi) :-$ . Nhưng không hiểu vì sao mới thả vào có 2 ngày mà từng em 7 màu trống lần lượt ra đi ~X( , còn cá mái thì vẫn bình thường [-( . Có khi nào do con cá trân châu trống nó ghét nên thịt 7 màu không? Hay là cá 7 màu nuôi với những loại đó không hợp?
    Mình định nuôi thêm cá sặc gấm, bình tích, xecan với những loại cá trên thì có được không? Các bro tư vấn giúp mình nhé. Chứ nuôi tùm lum thấy nó chít mà xót cả ruột :crying:

2. nhoclunquay

nhoclunquay Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm của mình thì không nên nuôi cá bình tích chung với bất kỳ loại cá nào cả, nhất là nuôi chung với cá vàng vi cá bình tích có tính hay chọc phá, ở lâu quen hồ nó sẽ đi theo chích và rỉa đuôi cá vàng.

3. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá trân châu cũng bắt đầu die ~X( Triệu cứng là cái mỏ của nó cứng đơ, sau đó ngã màu vàng giống như bị cháy vậy, và cuối cùng là die :crying: Các bạn có biết cá bị bệnh gì k?

4. HoCa

HoCa Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn mình ko bík bệnh gì nhưng đã từng gặp phải. bạn nuôi cá vàng phải ko? nếu thế thì phải tách con trân châu ra, nếu ko em nó sẽ lần lượt xếp hàng bái bai bạn đấy. Cảm ơn mình một cái nha!