cá ăn gì mau đẻ vậy!

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi luuthehoa, 25/6/07.

1. luuthehoa

luuthehoa Member

Thích đã nhận:
    0
    đây chính là câu hỏi của em đó em muốn con cá mái em đẻ mau lắm nhưng đẻ con trống vào ngăn kiếng lại roi. 1 tuần sau không thấy kết quả gì hết àh. mong các huyen chỉ giáo

2. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình ko hiểu ý bạn muốn nói gì?cá mái của bạn bụng bự và lòi kim chưa???

3. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ku luuthehoa nay hành văn kiểu gì đọc không thể hiểu được. Ý ku muốn nói gì đây? nói lại xem nào

4. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    :confused: :confused: :confused: bạn không đọc kỹ lại là bạn viết gì à. lúc có dấu lúc không, không đọc được, như vậy ai bít đường đâu trả lời cho bạn. chú ý đọc kỹ khi viết và gởi bài nhé.
    trả lời theo tiêu đề của bạn: cho cá ăn bình thường thui như tép, chép mồi, lăng quăng,... bổ sung thêm sumo, jbl, ..... nói chung không có gì đặc biệt hết. và còn tùy thuộc vào từng con mái có con mổi lần đẻ trứng cách nhau 15 ngày, có con 30 ngày một số thì từ 3 đến 5 tháng mới đẻ một lần.

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hỏi vậy cũng hơi khó để nói thôi để mính cho bạn luôn kinh nghiệm cá trống cần 10 tháng tuổi trở lên bắt đầu có tinh trùng để thụ tinh,cá mái 6 tháng tuổi trở lên bắt đầu ôm trứng ,lúc đó có thể cho cả 2 ép đẻ 1 cách ngon lành!!!!Cá của bạn đã đc những tiêu chuẩn mà mình nói chưa nếu chưa hãy ráng dưỡng thêm!!!!