Cá ăn muối?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hongthuat, 5/4/07.

1. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi thay nước hồ cá,em quên cho muối vào mà cứ cho cá vào luôn,sau 20 phút em mới nhớ ra và cho muối vào thế là con rồng đỏ của em nó cứ tưởng là thức ăn:( ,nó bay vào ăn lia lịa#:-S như là cơm bửa,vì muối chưa giả nhuyễn nên còn đóng cục lại,nó chơi nguyên cục bằng nửa ngón cái:crying: vào mồm ,ko biết cá ăn muối như vậy có bị gì ko,mong các bác góp ý kiến

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ko sao.nó ko ăn đâu,thực ra nó nhả ra rồi,tại khi ăn vào,các cục muối vỡ nhỏ ra nên nó fun ra ko thấy đó thôi,mà nó có ăn cũng ko sao

3. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng nghĩ như thế. Bạn thử nghĩ, cá không chịu ăn thức ăn khô còn phải bỏ công tập cho nó nữa mà, cái gì mà nó ăn không được thì nó sẽ không nuốt đâu.

4. spirit

spirit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn lo gì hồ có nhìu nước mà nó uống vô là hết măn thôi hihihi

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trời!!!Bó tay bạn luôn!!!Chắc là để nó đói lắm sao mà chơi nguyên 1 cục muối dzậy????
    Ngày nay Y Khoa chứng minh con người k nên ăn nhiều muối vì có thể ảnh hưởng đến huyết áp.Còn riêng với cá thì mình nghĩ chắc k có vấn đề gì nghiêm trọng vì thỉnh thoảng chúng ta vẫn "bị" ăn những món ăn như "đổ cả biển vào",nhưng cuối cùng cũng có sao đâu!!!
    Bạn an tâm và xem lại chế độ cho ăn nhé!!!
    Chúc cá bạn k bị "huyết áp",hehehehehehhe

6. vietkhoa151986

vietkhoa151986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi,bỏ muối vào có tác dụng gì vậy.Và liều lượng bỏ như thế nào.Mong các bạn giúp mình.SẴn qua đây minh cũng muốn hỏi vài điều:Mình có nuôi 1 con,mình mua cá bột vè nuôi,mình nuôi dc hơn 1 tháng rồi,cá lớn nhanh lắm,đã đc gần 3 ngón tay rồi.Mình thấy đầu cũng nhú lên rồi,nhưng màu thì ít lắm.Không biết có phải do mình kg cho muốii vào kg,thức ăn thì mình trộn thịt bò,tôm,cá(cả thịt cua nữa) vào nhau rồi băm nhuyễn.Vậy các bạn hãy tư vấn thêm cho mình đế cá mình lên màu nha.Mình cám ơn nhiều

7. cadavers

cadavers Member

Thích đã nhận:
    0
    cá LH nó tham ăn lắm, thấy gì ăn đc mà nó không ăn, bên topic kia còn thấy con LH nó nuốt cả 3 cục sỏi :D

8. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Kg sao đâu, lũ cá này quả thật có đọc sách thánh hiền "cá kg ăn muối cá ươn".... hi hi hi...... Nói dzậy thui, chứ khi lỡ nuốt cục muối thì muối cũng sẽ tan ra trong thời gian ngắn thôi, cá sẽ phun nước mặn ra thôi.

9. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    trìo đất muối tan trong nước mà anh sợ gì cá bị hóc, vô nước là tan hết chứ nói gì vô miệng

10. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê HÊ

Kông sao đâu có thể nó ăn rùi tẩy hết chất dơ bẩn trong ruột ra luôn đó , cá mình hôm bữa cũng vậy , nhưng vẫn sống nhăn răng ra :D , an tâm đi.:)

11. Bao Truc

Bao Truc Active Member

Thích đã nhận:
    1
    @vietkhoa : khi thay nuớc thì bỏ vào hồ chút muối hột (k iode) với tỷ lệ 100l nước = 100 gr muối (bạn phải canh theo tỷ lệ tương ứng với số lượng nước thay) Công dụng : diệt khuẩn, & tạo môi trường giống như thiên nhiên cho cá. Bạn có nhớ câu tục ngữ " cá k ăn muối cá uơn! " Bye,