Cá ăn rêu!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi qhung07, 30/7/07.

1. qhung07

qhung07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào mọi người! Mọi người cho ý kiến giùm!!! Hôm qua mình vừa mang về một e ăn rêu(mình cũng không biết tên chính xác của nó, chỉ biết người nó dài, có màu hồng nhạt và khi bơi thì nhìn người rất cứng), lúc đầu thả vào bể thí nó rất lành cứ nhìn thấy mấy e cá vàng là bơi đi chỗ khác ngay, nhưng đến tối khi đã quen rồi thì mình thấy cứ thỉnh thoảng nó lại bơi gần mấy e cá vàng và thò mồm ra hút vào người mấy e nay như hút rêu, không biết như vậy có ảnh hưởng gì đến mấy e cá nhà mình không?~X( Mong mọi người cho ý kiến! Thanks!!!

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn bắt ngay nó ra nhá, nó sẽ hút nhớt và làm cá đĩa bị thương, nhiểm trùng và....die soon,,:(

3. qhung07

qhung07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ mình nuôi cá vàng mà bạn! Cá vàng cũng vậy hả bạn?

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cá bạn mua về với mục đích cho nó ăn rêu mà giờ nó lại đi hút nhớt của các khác thì phải lấy ra thôi. Nếu không cá bị hút nhớt sẽ chết. Hay là hồ của bạn sạch quá không có thức ăn cho cá ăn rêu nên nó mới phải vậy ? Mình nghĩ cá bạn mua là bống, bút chì hay anh em của nó. không biết có đúng ko ? :D

5. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Người dài, thân hơi hồng hồng, mắt màu đỏ phải không bác? vậy là chuột trũi rồi, có nơi gọi là bống! cho nó vô cái lồng đi, không thì vớt sang chỗ nào cho nó ăn no rêu đã, đợi khi nào hồ mình có hiện tượng rêu thì lại nuôi tiếp!
    Mình đoán đại! bác làm thử! :D