cá ăn tép sình bụng die...!!???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi attila2007, 13/8/07.

1. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bro ơi ,bửa hôm mình tậu một em kcx ,người bán dặn 3 ngày cho ăn thức ăn viên ,một ngày cho ăn tép ,mình cho ăn tép hơi nhiều ,kết quả em nó sình bụng 5 ngày, tiền thuốc hết 70k ,sang ngày thứ 6 thấy em nó lội tung tăng ,tối mình cho ăn đúng 1 viên thức ăn ,sáng dậy em nó ra đi ,vậy là sao mấy huynh ui???buồn hic...

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cho ăn tôm có lột vỏ không thế ? có thể nó bị cái càng tôm đâm lủng ruột đó. Tiền thuôc làm gì mà 70k trong 5 ngày ? kể rỏ tên thuốc ra nha bạn và kể rõ con cá bao nhiu tuổi và bao nhiu ngón . có thể nó bị thuốc dật chết đó.Với lại dạo này là mua mưa trời lạnh thời tiếc bất thường cá dễ gặp nhiều chứng bệnh lắm bạn ạ.

Last edited: 13/8/07
  3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cho ăn tép nhỏ ,lột vỏ ,mình ra tiệm cá nói cá bị sình bụng thì người ta bán thuốc ,chứ mình ko biết thuốc gì ,mình mua 3 lần thuốc &1 chai nước đổ vào trong hồ,vẩn ko kết quả .cá mình được ngón rưởi

4. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ chắc bạn cho ăn quá hay sao ấy rồi. Nhiều khi ăn ko tiêu phải phát hiện sớm để chữa kịp chư ko thôi >>> cá die !!!

5. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    sao ban giống mình thế, hôm nay mình vừa tiễn thêm em newking nữa, bị nấm , sình bụng và die!!!! chắc kì này không nuôi newking nữa...........

6. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thấy nó đi phân trắng là cho nhịn liền qua ngày hôm sau hết thấy đi phân trắng nữa nhưng cho ăn ít lại chứ ko dùng thuốc gì cả. Vẫn đang theo dõi xem có bị gì nữa ko. Sau vụ này rút kinh nghiệm đừng cưng cá quá cho ăn quá đà dễ tiêu lắm.

7. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mà bị sình bụng thì tuyệt đối không cho ăn, nhất là đồ ăn tươi sống.Kinh nghiệm của mình đó :D

8. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Cá sình bụng->tốt nhất ko cho ăn,hạn chế bớt,hạ bớt mực nước trong hồ để giàm áp suất của nước lên mình cá,tiến hành ngâm thuốc,khi cá thực sự khỏ mạnh mới bắt đầu cho ăn từng ít một cho quen dần(đâu có ai bỏ ăn mấy bữa rồi ép ăn hết nồi cơm được,như vậy ko tốt cho hệ tiêu hoá),kinh nhgiệm của mình đấy nhé,sai thì anh em bổ sung ha