cá ba đuôi có thể ăn cam , quít ?

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi hoangbboy, 9/2/10.

1. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    từ khi nuôi cá ba đuôi tới giò em chỉ biết tụi này ăn thịt hay thức ăn viên dạng bột thôi , vừa rồi lên youtube thấy họ con cho nó ăn cả cam...?:D

http://www.youtube.com/watch?v=W0rK0yY7WkU

vậy cho em hỏi lun là tụi này còn có thể ăn được những loại rau gì vậy? à , em chỉ cho tụi chép và ba đuôi ăn toàn là thịt thôi , như vậy có gì không ổn không ?
    cảm ơn các bác đã theo dõi

2. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Em nghĩ tất cả là do cá mình nuôi thích nghi hết thôi bác ạ! Cá chép và ba đuôi của em cũng toàn ăn thức ăn khô với ăn thịt, có sao đâu! Nhưng có lẽ tốt hơn là cho thêm rong, bèo vào bể cho bọn nó mát với nếu ngứa mồm thì có cái nhai bác ạ! Mà bác thử cho ăn rau muống với bắp cải xem, tài phát nhà em xơi món náy đấy!

hoangbboy thích bài này.
  3. yellowfish

yellowfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    Bạn co thể cho ăn thêm sà lách cắt nhỏ (nhưng dể dơ nước) bèo cám. Thỉnh thoảng mình cũng cho tụi nó ăn bèo cám.
    Có thể cho chúng ăn trùng chỉ, trùng đông lạnh, thịt bò .... =P~=P~=P~

longbeo and hoangbboy like this.
  4. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    hic , bùn quá , 1 em chép của mình mới ra đi vì mình cho ăn quá nhiều hic hic , cho tụi nó ăn sao mà cứ thấy tụi nó đói hoài à , minh cũng vừa cho vào hồ một viên c sủi không biết có phải là nguyên nhân gây chết cá không hay là ăn quá no nữa ..
    các bác kinh nghiệm bày em cho cá ăn thế nào là vừa chứ em thấy tụi nó đói cả ngày hic hic

5. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá ba đuôi ăn rau củ đc mà, bạn cho dưa leo, rau sống vào là nó cũng chén đó :D.. Có điều bọn này ruột ngắn nên tiêu hoá nhanh, nếu bạn cho ăn nhiều quá thì nhiều khi nó thải ra thức ăn chưa kịp tiêu hoá luôn đó :)..

6. v&q

v&q Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ac ac vụ này mới nghe à
    còn cá ba đuôi ăn rau là chuyện bình thường (nuôi cá ba đuôi trong hồ thủy sinh thì mai còn ba đuôi với 1 bãi chiến trường )nhưng nhớ rửa sạch vì có thể còn thuốc trừ sâu, chân thành mà nói thì không nên cho ăn nhiều dù là gì đi nữa vì cá ba đuôi và cá vàng ham ăn ị nhiều do nước=> sinh ra bệnh