Cá ba đuôi nuôi chung được với cá nào

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi nhat19, 12/8/08.

1. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình hình là nhà em nuôi 2 em ba đuôi đã 2 năm gòi,rất có tình cảm,mà nuôi có 2 em thì thấy nó trống trải quá nên muốn mua thêm vài chú về nuôi cho vui,mà ngặt cái mua cá nhỏ như bảy màu hay mấy con nhỏ nhỏ thì bị ba đuôi ăn,còn hôm bữa có mua mấy con cũng to tí thì nó cắn ba đuôi rách tan tành vay đuôi làm em nó phải bơi ngửa,tưởng đâu là tiêu gòi,hôm qua ra tiệm cá thấy người ta nuôi Hồng Két chung với ba đuôi nữa,mà ko thấy cắn nhau.Anh em cho hỏi hiện giờ em có thể nuôi con nào chung với 2 em ba đuôi của em,nuôi chung Hồng Két với 3 đuôi được ko? Mong anh em nào rành về vụ này chỉ giúp em với

2. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn nuôi mấy em nào ko chênh lệch nhiều về kích cỡ thì ko sợ giàm quân số ,hihi
    3 đuôi bạn có thể nuôi chung với chép nhật ,hạt đỉnh hồng ấy ,
    chúc bạn thành công

3. GiangLoval

GiangLoval Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hạt đỉnh hồng với 3 đuôi cũng là giòng họ với nhau cả mà, có khác gì đâu, nhà mình vẫn nuôi chung ca1 3 đuôi với cá tứ vân, cả năm nay thấy ko có vấn đề gì cả.

4. NQK

NQK Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng nuôi chung ba đuôi và tứ vân và thấy k có "chiến tranh" j cả! Bạn cũng có thể nuôi chung với chép nhật! Nhưng mà tốt nhất là thêm vài em ba đuôi đủ các loại cho vui cửa vui nhà! Hihi!

5. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nuôi chung với hồng két được hok mấy bạn,thấy ngoài tiệm người ta nuôi chung với Hồng Két được

6. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    hầu hết các loài cá điều nuôi chung với 3 đuôi đc, nhưng bạn để ý cá dữ sẽ ăn hiếp 3 đuôi đó, nuôi mấy con hiền hiền thui