cá bác công vinh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi gun1, 9/5/07.

1. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    rất cám ơn bác Công Vinh đã tặng cá cho mọi người trong diễn đàn, cá em đã nhận được rùi, 2 chú: 1 chú nhiều châu nhưng hơi mờ, còn 1 chú châu rất đẹp. Em cứ nghĩ chúng lớn hơn cơ, không ngờ lại bé thế - dễ thương không chịu được. Đây là lần đầu em nuôi cá nhỏ như vậy chứ em toàn nuôi cá 2 ngón trở lên thôi,
    Dành cả cái bể to tướng ngăn ra cho 2 chú nào ngờ rộng quá thế là lôi trong xó ra cái bể nhỏ vừa xinh:laughing: :laughing: :laughing:
    Nhưng mà bác nuôi chúng kiểu gì vậy, nhiệt độ hằng ngày là bao nhiêu ạ, rồi lượng muối, thức ăn... Em muốn cho 2 chú cảm giác như ở nhà:) :) :) :) (hình như bác cho ăn bobo thì phải:rolleyes: )

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bây giờ bạn cho ăn tép tươi lột vỏ bóp dập ra thả vô cho ăn được rồi, hoặc mua thức ăn khô loại hạt nhỏ cho ăn. Nhiệt độ nước trong khoảng 28 30 độ, lượng muối thì ước tính 20 lít nước cho 1 muỗng café muối hột.

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chào anh Côngvinh, đến hôm nay mà em cũng chưa lấy cá nữa anh ah, đang bận đi công tác ở tỉnh nên chắc cá còn nằm ở chỗ anh Long quá a, chắc mai sẽ ghé lấy thôi ah, mong tụi nó quá nhưng khi tụi nó về lại ko đón được liền, tiếc thật, em sẽ có gắng chăm sóc mấy chú nhóc của anh thật tốt.Thanks anh lần nữa

4. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    he he, em cho nó ăn bobo mà nó hổng thích, hình như nó thích giun hơn. Thôi cho ăn tép cho lành

5. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    anh em chu bác ơi cá cỡ đó mình cho ăn lăn quăn là ok nhất đó CÁ RẤT MAU LỚN

6. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh congving oi ca' của anh là giống jif vậy?????????????????/

7. ntson

ntson Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào!
    Tôi cũng nhận được 2 chú cá của CONGVINH, xét cho đến thời điểm này thì nói chung đã nổi châu, chữ thì vẫn vậy, đầu đã nhú rùi - hay lém. Theo kiểu nhú đầu thì hình như cá của bác CONGVINH gửi tặng là KC PLT thì phải ...???
    Khoảng 1 tuần nữa thì tôi sẽ chụp ảnh gửi lên cho mọi người óanh giá nhé - Hy cọng là một tuần nữa sẽ ra ráng!

8. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao tui tới tiệm Hồng Anh thì anh chủ tiệm(ko phải anh Mạnh long)bảo phải thân thuộ với anh long nhìu mới được nhận cá của bác Công Vinh phải ko vậy?? :confused: ,tui cũnmg muốn lấy thử 2 chú về nuôi chơi nhưng ko bít làm sao nữa :confused:

9. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Seo em hong bít zì za. Thành viên tích cực mới được lấy hả các bác.

10. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa sao anh côngvinh cho cá mấy bạn đó thế.. cho em 1 con được không anh
    ^^!

11. wusong

wusong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chài ơi, bạn ko đăng kí thì làm sao mà nhận cá được? Hạn đăng kí hết từ lâu rồi, và cá cũng đã phát hết cho các thành viên ở HN và SG rồi. Do số lượng có hạn nên có những bạn đăng kí rồi mà còn ko nhận được cá.
    Em may mắn nhận được 2 chú, trong đó có 1 chú khá to, cỡ ngón cái rồi, rất xung , cho cái gì nó cũng ăn. Con khác mà lò dò lạc vào ngăn của nó là nó oánh cho ko có đường về luôn. Châu thì đang lên, còn chữ và đầu thì vẫn chưa thấy gì cả.

12. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá bác nào lên đầu rồi vậy, cá của em vẫn sân bay phẳng lì à

13. pinmoi

pinmoi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hix Em ChƯa CÓ Con NÀo HẾt,thÔi ĐỂ E Đi Mua 1 Con NuÔi ĐỂ GiỐng Anh E

14. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có mấy hôm ko lên mạng mà thất thoát thông tin gê thiệt! bác CONGVINH tặng cá mà mình ko biết gi hết vậy ta??? tiết quá nhỉ, nếu mình có la rất tốt. mùa mua đã đến bobo nỗi đầy đồng ko có em cá bé nào để cho ăn hết......

15. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá bé vậy thì sao đã có đầu được, theo mình it nhất khoảng 1 ngón thì mới thấy nhú đầu