cá bám đá hoa nè!!!!!!!!!1

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi ketthanlong, 3/9/07.

1. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    gửi cho các pác chiêm ngưỡng:
    one:
    two:
    three:

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mấy tấm bác sưu tầm khá đẹp nhưng bác có tấm nào mà cá to hơn tí ko,mấy em này toàn baby ko à,nhìn ko phê

3. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    bác không thấy cá đã đạt đến độ trưởng thành để sinh sản ah!hình ba là cá đang bắt cặp để sinh sản đó!cá bám đá chỉ từ 3-5 cm thui!

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    oh,thì ra mình ko bít,sorry nhé,mình lầm với cái em tỳ bà gì đó,nhìn cũng giống em này có điều to hơn,mấy em này TP có bán ko nhỉ,ngoìa đó bao nhiu một em vậy(hà thành)

5. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    SG có chỗ nào bán ko nhỉ nhìn xinh quá, chứ mấy con wỷ lau kiếng nhìn ngứa cả mắt

6. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    hay tậu con này về thì trước sau cũng bị 2 em LH cắn chết mà thui ~X( . Cá dĩa mà nó còn chịu ko nỗi nữa là ....LH ^_^

7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cá này bên Nguyễn Thông và Lưu Xuân Tín có bán nẻ.Mà nghe nói hùi đó giá từ 15k-20k/ em đó.Nhìn đương nhiên phải sắc sảo hơn mấy con lau kiếng gùi

8. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Tỳ bà bướm này ở Biên Hòa giá từ 12-15k/em, hơi khó sống, nhưng bù lại thì đẹp hơn lau kiếng thường nhiều. Thân

9. thanhhuan

thanhhuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy con này đẹp quá,ko bít nui cò khó ko,VN mình cho đẻ được ko hay phải nhập giống này là hàng nội đúng ko hay hàng nhập

10. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cái này thì khó mà biết dc nó xuất xứ từ lâu lắm bạn ạh.Theo mình nghĩ nếu bạn thích cho đẻ thì cứ thử xem sao biết đâu sẽ thành công.Còn về việc nuôi nó chắc cũng phải cần nước sạch nè, ko nuôi chung với cá lớn hơn, dữ hơn như la hán, rồng...Và nhất là mấy ngày đầu phải quan sát nó thường xuyên áh.gía tiền cao nên phải chăm sóc kĩ :)

11. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là cá bản địa việt nam,tuy nhiên mấy con này chắc nhập ngoại vì cá việt nam khá xấu,ít con có hoa chủ yếu là màu nâu vì cá bản địa ưa chui rúc dưới đá,.Nếu muốn cho sinh sản nên thả từ 2-5 cặp vào bể có đá và cây thủy sinh.khả năng sống và sinh sản trong bể kiếng ở mức trung bình!

12. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    cá này nuôi lợi hơn lau kiếng vì chúng không có thói quen hút nhớt của cá khác vì thế có thể nuoi trong hồ cá đĩa..ưa lẩn trốn nên cá to khó thịt nó lắm các pác ah,chỉ cần các pác tạo điều kiện thui!!!mà đây là cá bám đá-ko phải tỳ bà bướm nên giá rẻ hơn từ 20-30k một em có hoa,nếu ko có hoa thì các pác lên tây bắc hay phú thọ vĩnh phúc mà bắt,dĩ nhiên là chẳng tốn xu nào,hé hé!!!!

13. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Cám ơn chia sẽ của bạn ketthanlong,giá như bạn nói cặn kẽ hơn về chất lượng,nhiệt độ nước,độ PH hoặc 1 vài thông số về loài cá này,Pi rất thích loại cá này,nhưng làm chết mấy cặp rồi.Pi đóan là do nước không phù hợp.Mong ketthanphong cho Pi thêm chi tiết nha!Thanks bạn!

14. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là loài cá không khó nui cho lắm, cá sống ở suối nên ưa môi trường hơi axit vì vậy bạn có thể dùng nước mưa,nếu không dùng nước lá bàng cũng rất tốt.cá có khả năng thích nghi về nhiệt độ tuy nhiên phải từ từ.cá thích sống ở nước nông 20-30cm,ưa lẩn trốn nên kô cần ánh sáng nhiều tuy nhiên muốn duy trì màu thì nên cho cá phơi sáng khoảng 2-3h/ngày.cá thích hợp để nuôi trong non bộ!món khoái khẩu của chúng lá rêu nhưng ăn có hơi lâu, nhìn bọn nó gặm rêu mà phát sốt cả ruột