Cá bắt cặp như thế nào ạ

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi thpl, 5/8/08.

1. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ mấy bác cho cháu hỏi cá đĩa khoảng bao nhiêu tháng tuổi là bắt dầu bắt cặp ạ, nhà em có nuôi 4 em malboro dc gần 4 tháng tuổi rồi nhưng chưa thấy tiến triển j` hết ạ .

2. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho cháu hỏi ngoài lề 1 chút ạ, loại malboro giá khoảng bao nhiêu 1 em là vừa phải ạ size 8-9

3. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Khoảng trên 10 tháng tuổi cá mới bắt cặp Long ơi, nên nui hồ rộng thì chúng sẽ dễ bắt cặp hơn, còn malboro size 8-9cm thì khoảng 70-80k/con ah (ko chắc lắm). Thân.

4. tuananhvienngoc

tuananhvienngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Anh biết ở đâu bán malborosize 8-9 cm giá 70-80k/con chỉ em với em đang kiếm về nuôi cho đủ bộ sưu tập.Số điện thoại của em : 0907 39 7657. Thanks anh haohao nhiều.

5. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Hum nai mình mới thấy bài nì, bi giờ ít ai nui malboro lém vì cá có bông đầu nên ko được chuộng bằng red melon. Thân.

6. thpl

thpl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cam' on anh hao hao nhiều ạ tại em mới nuôi , à cho em hỏi tí ạ nếu em tính làm 1 hồ cao 4 dài 1m rộng 4 kô bít nuôi 1 đàng cá size 4-5 dc ko anh, giá ca ra sao vay anh

7. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tổi trưởng thành của cá Đĩa nói chung từ 10 tháng - 15 tháng, với Mal thì khoảng 12 tháng bạn ah.

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Với hồ 100x40x40cm em có thể nui 20-40 em (hoặc hơn) size 4-5cm thỏa mái, còn giá cả thì anh ko rành tại cũng lâu rùi ko trang bị gì thêm. Thân.

9. Tuan Loc

Tuan Loc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    theo chú cá bắt cặp tốt nhất khoản 11 22 tháng cho cá ăn cá lóc con cá sẽ bắt cặp sớm hơn

10. vinh.tx

vinh.tx Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm của riêng mình thì cá trên 10 tháng mới bắt cặp. tuy nhiên, đôi khi việc này cũng diễn ra sơm hơn khi mình nuôi trong hồ nhiều hơn 6 con. thông thường thì những con đầu đàn sẽ bắt cặp sớm. nếu chịu khó quan sát rất dễ nhận ra hiện tượng này, đặc biệt là mỗi lần cho ăn, những con đầu đàn cắn những con khác để dành ăn nhưng lại không cắn một con nào đó trong đàn thì tương lai đó là một cặp. không biết ý kiến của mình như vậy đúng không nữa xin các bro chỉ giúp. thanks

11. bear_2110

bear_2110 Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình cá dĩa nếu được chăm sóc tốt,khoảng trên 10 tháng,thì tự bắt cặp..nhưng để đẽ tốt và chăm sóc con tốt thì cá phải trên 12 tháng tuổi.thân.

12. songca

songca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    theo mình hồ bạn có thể mua lại giá cả rẻ hơn nhiều lắm.khoảng 100k là cùng,còn cá để bắt cặp ít nhất phải 10 tháng tuổi bạn ạ,để cá phát dục tốt nên cho ăn lăng quăng.tăng cường thức ăn giàu dinh dưỡng để cá mau phát triển,vì cá cũng như mọi loài động vật khác cần dinh dưỡng để phát triển và trưởng thành