cá bảy màu

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi thanhnuoica, 22/1/08.

1. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    cá bảy màu nhà mình (con đực ý )để ý ,mấy ngày hôm nay thì đuôi của nó bỗng te tua mà trong bể chỉ có một con bảy màu đưc gây giống đẹp tuyêt vời thôi:crying::crying::crying::crying::crying:.À còn chuyện này nữa cây rong đuôi chó nhà mình ý mà sao nó chả phát triển gì cả cứ bị như thối dần ý mà ở ngoài tiệm bán cá nó phát kinh lắm không biết có phải người ta cho gì vào nước không nhỉ~X(~X(~X(~X(~X(

2. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác phải nói rõ hơn chứ bác...nói chung chung quá đếch anh em nào hĩu cả.....còn chuyện con cá trống gây giống của bác thì theo em nghĩ thì bác nên cho em nó ra riêng đi ko khéo đi cả lũ bây giờ......cho em nó ở trong môi trường sạch 1 chút + thêm tí muối thì yên tâm 100% rồi...chúc bác thành công nha...^^!!!!!!!!

3. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Có thể nó bị em nào đó tấn công vì ganh tỵ với nhan sắc:laughing:. Bác nên cho em nó ra riêng một hồ chăm sóc đặt biệt hơn nó sẽ khỏe thôi. Còn việc rong đuôi chó không phát triển có thể bác để hồ trong nhà không có ánh sáng nên nó không phát triển được, vì mình cũng nuôi rùa để ngoài trời trong hồ bỏ rong đuôi chó vào nó phát triển ghê lắm.

4. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    ồ hóa ra nó là như thế nhưng em vẫn bật điện sáng đàng hoàng cơ mà chả lẽ rong lại không thích hợp với ánh đèn 1.2m ư.À mà bác bảo cho một ít muối vào á từ trước tới giờ mình nuôi cá có bao giờ cho muối vào đâu mà cá vẫn sống như điên đấy thôi .MẤY hôm nay trời lạnh nên lũ cá bảy màu con của em chết một nửa làm em đau lòng biết bao em đành cho vào bể to nhưng có một con bảy màu cái nó đớp hết(bể nhà em chỉ rộng có 56cmcao35cm tự làm nuôi vớ vẩn thôi nhưng ai ngờ bây giờ lại hám thê) trong có một cây ngổ dại trồng cắm vào sỏi rải nhiều sỏi có ba con bảy màu 1 đực hai cái hai con hắc moni đenvaf nhiều bảy màu con có loại 2 tháng rưỡi, 1thangs rưỡi ,30 ngày có hết không phải em nuôi ít đâu các bác dừng hiẻu nhầm chẵng qua lúc trước em không biết là phải khủ clo trong nước nên mua về nuôi lần nào là vài này sau chết lần đấy thôi