CÁ BẢy MÀu

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi thanhnuoica, 16/3/08.

1. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    cá bảy màu đực của mình mới mua dược mấy hôm baay giờ bị rách đuôi mà ko phải chỉ mộtlaanf này mà cả nhưng lần trước nữa con nào cũng ko sống được hon 1 tháng

2. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình ko hiểu bạn muốn nói vấn đề j nữa :) Bạn xem trong bể có nuôi cá j khác ko? Có thể bạn đã nuôi chung 7 màu với cá dữ hay cắn vây cá nhỏ như Ali, sêcan hay hồng tử kỳ...

3. leejuangjun

leejuangjun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bạn coi lại vấn đề nước nuôi cá nhé! Nếu nước máy thì phải để từ một đến hai ngày thì mới đảm bảo được!

4. hundderkatze

hundderkatze Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhiều khi bọn Guppy cũ cắn Guppy mới nên mới thế đó.

5. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    ko phai minh nghĩ do cá bị nấm hay sao ý vì mấy lần trước mình cũng bị mà toàn cả dực và cái đuôi bị te tua mà trong bể cua minh thì chỉ nuôi mỗi một con đực thôi có phải ở ngoài hiêu thuốc tây có loại thuốc trị nấm còn mạnh hơn cả muối ko ,mấy hôm trước mình di mua cá mà gặng hỏi mải mà ngươig ta chẳngn chịu nói gì cả có ai biết thì nói cho anh em trên diễn đàn để cùng học hỏi kinh nghiêm nha .À mà có phải rong duôi chó để ngoài trời mới lón được dúng ko

6. giangdinhtt

giangdinhtt Member

Thích đã nhận:
    0
    thuốc trị nấm bạn có thể ra mấy tiệm cá trên Nguyễn Thông mua, rong đuôi chó thì bạn nên cắm nó xuống đất và để chỗ nào có ánh sáng là nó lớn lên liền (mình buộc 1 vài cành lại và cắm nó vào nắp bình nước suối có sẵn 1 tí đất, nó vẫn lớn ào ào)

7. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu bị nấm thì theo em nên đem nó ra ngoài 1 chậu nước sạch bỏ muối vào để cách ly với mấy con khác cho sủi oxi nuôi nó bên ngoài vài ngày chắc là khỏi