cá bay sạch chữ??????????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kzerokvn, 20/7/07.

1. kzerokvn

kzerokvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá e mới mua về chữ quá chừng bậy giờ nó như mới lột xác nên chữ bay sạch chỉ còn vài chấm nhỏ ac ac.NÓ là giống king mà sao bị lột xác.Chữ bị bay giờ làm sao cho có lại đc hay dành chấp nhận????????????????????????????

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể cá bạn có máu hoàng kim,hay là kim hoa,thì nó sẽ lột,nhưng giả thuyết đáng ngờ nhất là do thức ăn

3. kzerokvn

kzerokvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cho ăn XO lên đầu+cá+tôm+thịt bò+....toàn đồ mình muốn ăn ko?CÁi đầu nó mới lột hay sao đó chuyển wa màu vàng rùi.Ko biết chữ còn nổi nữa ko.CÁ đc 3 ngón tay rùi

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề này về việc chữ nghĩa và châu của cá tự nhiên đi đâu ko biết,thì vẫn còn là điều khó hiểu,chẳng biết vì nguyên nhân nào nữa,đành phài hy sinh tiền mua con khác nuôi vậy chứ hy vọng thì là con số 0!!!!

5. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hehehe.........vậy là cá bác lọt xác rồi , ko nghi ngờ gì nữa .chữ mất rồi ko có lại đâu , những con lọt xác thường giống nhau như đúc bạn àh .

6. kimcuongnuhoang

kimcuongnuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Do mới thay đổi môi trường nước nên cá mất sức đấy bạn ơi, khi cá mất sức thì chữ tự nhiên mờ đi hoặc nhỏ lại, vài hôm ổn định cá khỏe lại là chử hiện rỏ lại thôi bạn ơi, đầu xẹp mới đáng lo chứ chữ khó mất lắm, yên tâm đi. chúc vui.

7. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác bị "lột" chưa hẩn biến thành 1 con cá xấu đâu Bác àh, tuy chữ mắt hết, châu thì khi mới lột mắt gằn hết nhưng khi lột hết rồi 1 thời gian sau cá sẽ có lại còn chữ thì đừng nên hi vọng gì thêm. Nói túm lại đừng có buồn khi cá lột, màu sẽ đẹp hơn thôi. Chúc bác có nhiều cá đẹp.

8. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ...Ặc ặc rứa là giống y ngoài Đà nẵng ni rồi! Có một đợt mí tiệm cá ngoài Đà Nẵng nhập cá bột new king + king kamalau từ SG về. Được một thời gian cá bị lột hết chữ bay tè le trắng bóc xong lại vàng ra. Hixhix,mí tiệm phải bù 1/2 tiền cho khách + mất uy tín kha khá. hix hix,có lẽ cá của bạn cũng nằm trong lô đó.
    Cá bị như vậy do nhiều yếu tố nhưng theo mình nó cũng mang máu Hoàng Kim trong người đó bạn!!

9. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có cách làm chữ nổi lại nhưng chỉ nhất thời (khoảng vài tiếng hà).
    Tóm lại, nếu con cá ở trạng thái mất chữ thường xuyên thì coi như không có cách nào cứu.

10. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ai mà đi bắc chủ tiệm thường tiền cơ chứ, làm thế tội chết máy Bác ơi, chính chủ tiệm cũng kô cố ý lừa máy Bác đâu, ai mà chả muốn con cá của mình bán cho khách hàng sau này sẽ đẹp, chỉ có trách là trách máy ông qua đó lấy cá bột về kô bít chính xác bố mẹ của những chú cá mình mua về thôi. Điều này cũng bị nhiều rồi. Máy bác có bị thế thì đừng bắc người ta phải thường.

11. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên cho cá bạn ăn đúng bữa với soi gương cho sung nhá !! Chúc may mắn !!