cá bệnh gì vậy

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi mrkevin, 14/1/07.

1. mrkevin

mrkevin New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình đi ra có rất nhìu những con giun màu trắng ! you nào chỉ giúp mình cách chửa trị nhé ! mình có chai thuốc chửa sình bụng có trị được o vậy ?

2. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua viên thuốc Fugaca về pha với nước trong hồ,nhớ rút bớt nước ra thử xem và đừng cho cá ăn khi đang trị bệnh.Anh em nào còn cao kiến gì thì góp ý thêm.Chúc cá bạn mau hết bệnh.

3. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    Tốt nhất là nên cắm 1 cây sươi để nhiệt độ khoảng 30 độ,khoảng 4-5 ngày,nhớ là phải 24/24 nha.sau đó cộng thêm với thuốc mua ở cửa hàng nữa là được rồi.bảo đảm là cá của bạn sẽ khỏi mà.Good luck.

4. thalu113

thalu113 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng bị như bạn nè , bạn có thể làm theo cách này : bỏ thêm lượng muối như bình thường bạn đã bỏ khi thay nước cho hồ cá (1gam muối/1 lít nước) sau đó ra ngoài tiệm cá mua bịch thuốc trị nấm cho cá, tùy theo dung tích của hồ mà bạn bỏ vào. trong khoảng 24h mấy con giun đó sẽ chết hết. Bạn nên thay bông lọc mới, rửa toàn bộ hộp lọc bằng nước nóng để đảm bảo ko còn trứng giun trên hộp lọc nữa.

5. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy con giun này cũng có ở hồ nhà mình nữa. Đã trị bằng rất nhiều cách nhưng vẫn bó tay. Tuy nhiên có vẽ như không sao đối với lũ cá.
    Thay nước thường xuyên, giặt bông lọc bằng nước sôi là cách hạn chế hữu hiệu nhưng vẫn còn
    Yên tâm đi bạn

6. hitman

hitman Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình rất giống bạn và đang lo mấy bữa nay , giun sán nhiều lắm , cá bơi lung tung trong hồ giống như là hoảng sợ vậy đó , mình cá đen thui , và mấy ngày nay minh thấy mắt cá bị đục và hình như nó không thấy đường nữa ... lo quá hỏi nhiều cách chữa rồi nhưng không hiệu quả đó có phải là bệnh lạ không.