cá bệnh nặng roài mấy bác ơi

Thảo luận trong 'Phòng và chữa bệnh cho cá bettas' bắt đầu bởi gaufive1, 16/7/06.

1. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hôm qua lại sem kĩ con doubletail của em thấy nó sắp die roài mấy bác ơi,nó nằm im 1 chỗ àh,mắt có màng đục ,bụng thì to hơn bình thường,còn ra phân màu trắng kéo sợi nữa,với lại em thấy đuôi của nó có mấy cái gì lạ lắm,giống như trùng chỉ nhưng mà màu trắng,bám ở đuôi đó,1 đuôi 1 chùm,nhìn thấy tội quá,mấy bác giúp em nhanh với mấy bác ơi,nó sắp die roài~X( ~X(

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    XÚC HẾT NƯỚC trong hồ ra , cho nước mới vào ,sục khí , cho muối vào , tăng nhiệt độ lên , lấy nhíp hay kẹp khít bắt những kí sinh trên đuôi cá ra ,........cá nuôi sao mà để bị quá nặng như vậy hả gaufive1........?

3. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác oi,mấy bữa nay em bận quá,với lại thấy cái hồ rong lúc nào cũng sach sẽ,con cá thì em cứ tưởng nó làm biếng bơi,ai ngờ đâu...............nó chỉ còn vài hơi thở cuối,hic hic,buồn qué

4. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thay nước ra tiệm nói bán cho thuốc vĩ thuốc trụ sinh(em nhớ tên nữa,mà viên con nhộng màu đen với cam,bên trong là bột màu vàng) bỏ 1 viên vô,đổ bột thôi,ko bo nguyên viên nha.1/2 muỗng cà phê muối.ok.sau 1tuần thì khỏi à!!!!!chúc bác thành công.