cá bệnh

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi DÉNOJILL, 26/10/06.

1. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá em mấy bữa nay nó cứ cạ mình xuống sỏi ,thành hồ,máy lọc ,ngáp trên mặt nước bác nào bị như vậy có cách nào chỉ em với em lo wa

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đã có bài viết dạng này trên 4r, bạn có thể tham khảo tại đây. Cá bị ngứa

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    bác mới thay nuớc cho cá phải không. hây mới thay hồ mới cho cá.? vì nguồn nước mới cá sẽ bị lạ nước và có những chiệu chứng đó. bác cho muối nhiều vào hồ. và xem kỷ cá có các chấm trằng hây đen trên người cá không nếu có là cá bác bị nắm ròi đó.

4. lahan2006

lahan2006 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá tui sau khi chửa bệnh nấm xong,cá tui đang màu đỏ thì chuyển sang màu tím.Tại sao dậy?

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Chào lahan2006,bạn hỏi như vậy thì trời còn chưa chắc biết,keke,ko mô tả triệu chứng,biểu hiện bên ngoài,kích cở cá...hoặc chí ít là một tấm hình,để mọi nguời còn có cơ sở xem xét,tìm hiểu để còn có hướng mà giúp đở bạn chứ,kiểu hỏi mò,đoán mò như vầy thì có khi vứt luôn con cá.
    Thứ đến,nếu là thành viên mới,bạn nên bỏ chút thời gian xem qua các quy định của Diễn đàn,không nên post bài của mình vào Topic của thành viên khác(nếu không có nội dung,thắc mắc tuơng tự),hầu giúp cho mọi nguời,và ngay cả bạn theo dõi chủ đề được rõ ràng,dễ hiểu hơn.Bạn chỉ mới post 4 bài,mà quá nữa là đã phạm quy.