cá bệnh

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi nguyen_phuong, 16/6/08.

1. nguyen_phuong

nguyen_phuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    đã 2-3 ngày nay cá nhà em ko ăn gì hết mà chỉ nằm yên một chỗ ở đáy hồ thôi,các bác cho em biết nó bị bệnh gì với (em mới nuôi cá cảnh thôi):(

2. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn hỏi kinh nghiệm thì nên cung cấp thêm nhiều thông tin để mọi người biết có cơ sở để chẩn đoán (loại cá, triệu chứng trước khi bỏ ăn, . . .).
    Em kiểm tra cá có biểu hiện bệnh gì không (bị nấm đốm trắng trên vây đuôi, trên da có mảng nhớt màu xám . . .). Nếu có thì em pha dung dịch thuốc tím hoặc nước muối ngâm cá và thay nước vệ sinh hồ cá, hy vọng cá cải thiện sức khỏe và ăn trở lại. Đã đến lúc bỏ ăn thì hơi căng.

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Uhm đúng rồi bạn phải nói rõ bạn đang nuôi cá gì nè,nuôi chung với ai, kích thước hồ ra sao.Chế độ ăn uống và thay nước thế nào.Bệnh đã được bao lâu.Có những triệu chứng gì lạ và hiện tại bạn đã làm những gì cho hồ.
    Nếu cá bỏ ăn thì chỉ có khả năng là bệnh về đường ruột hoặc do hồ nước kém chất lượng.Tốt nhất là bạn nên thay nước, bỏ muối và tăng nhiệt độ.Nên nhớ là muối hột.Đó là những cách đầu tiên và bây giờ bạn hãy nói rõ bệnh thì anh em diễn đàn sẽ giúp cho

4. nguyen_phuong

nguyen_phuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    em nuôi khoảng 4 tứ vân,cho ăn thức ăn khô,cơm nguội,bị khoảng 2-3 ngày