Cá betta có nuôi được trong hồ TS với một vài loại khác?

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tamquyennhi, 8/5/08.

1. tamquyennhi

tamquyennhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em mới chơi cá này nên không biết, các anh hướng dẫn em với nhé. E cảm ơn nhiều.

2. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
  3. Son²GoKu

Son²GoKu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá betta không nên nuôi chung với loài nào hết,vì cá betta rất là háo chiến bạn nên nuôi 1 mình cho em nó được thoải mái ,nếu hồ rộng thì có thể trang trí bằng hoa nhựa hay thuỷ sinh tuỳ bạn,nhớ là cá betta không muốn share cho ai căn phòng của nó đâu :D

4. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    ah mình quên nữa,bạn phải cho cá kè với cá khác để đuôi HM vẫn vững 180 độ,chúc bạn có hồ cá lý tưởng :D

5. tamquyennhi

tamquyennhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em cám ơn các anh đã quan tâm, hướng dẫn. Hì hì em đã... lỡ mua một chú rồi và bây giờ đành nuôi ngoài hủ nhỏ vậy chứ kg dám cho vào hồ TS :)

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Betta chỉ hung dữ với đồng loại của nó,đối với loài khác thì ko hẳn lúc nào cũng tấn công đâu..Tuy nhiên vì là hồ TS nên cần hệ thống lọc nước,lọc nước sẽ động nước ..mà betta thì thích môi trường nước tĩnh lặng

7. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    tốt nhất là nuôi hồ nhỏ cao cỡ 20cm,rộng thì 15cm vuông,nuôi bỏ sỏi hay san hô,hay cây cảnh gì mà bạn chơi TS cảm thấy đẹp thì trang trí cho em nhỏ,nuôi mấy cái như vậy cho mấy nhỏ thấy mặt,phùng mang,banh đuôi ra mà chiêm ngưỡng,đã quá (=P~),tưởng tượng thôi mà đã thèm huống chi pác có cả 1 hồ TS (=P~)

8. trai_tân

trai_tân Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi nó trong hồ với tụi Cù Lỉ và 7 màu đâu có sao. Nhưng mình đọc được ở đâu đó trên mạng người ta bảo rằng cá betta rất chịu loài cá chuột. Bạn có thể nuôi chung với loài cá này. :)

9. ducraica

ducraica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên nuôi thế , cá mái còn thả chung đc còn trống thì nuôi riêng mỗi con mỗi lọ mới thấy cái đẹp của nó chứ ^^

10. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    cá mái thì thả chung đc nhưng cá trống thì ko nên thả chung mặc dù thả chung ko ảnh hưởng gì nhưng sẽ làm mất đi bản năng hiếu chiến của chúng và làm đuôi xụp hoặc còn có thể bị con khác rỉa vây hỏng đuôi
    nhưng nếu trong bể nuôi beta có cá chuột thì lại ổn vì cá chuột là loài hiền hòa và lại ăn phần thừa của HM nên ....
    và khi nuôi riêng thì chỉ nên thả rong loại mềm ( cây thật ) đừng nên thả loại giả bằng nhựa ko nó cữa mình thì tiêu vây ý
    1 điểm nữa ko nên nuôi chung là các loài cá cảnh rất hiếu động bơi loạn còn beta thì thích nước tĩnh và thích có vương quốc riêng ( chúng đánh dâu vương quốc riêng bằng cái ổ bọt đấy ) nên --- > ko nên nuôi chung trừ khi con đấy bạn chỉ muốn nuôi chúng sống thoai