cá betta ép ở Hà nội

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi anh_hung908, 16/12/07.

1. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Cá cha HM thái màu hồng lửa đuôi phẳng đủ 180 độ
    Cá mẹ HM F1 lai tại hà nội từ năm ngoái đuôi 170 độ, màu đồng ghi
    Ổ này nở ít lại bị địch hại tiêu diệt (khủng nhất là đôi lia thia ruộng) đến 10 ngày thấy còn chục con = đầu tăm.
    Nuôi sống đến giờ vẫn còn 10 con
    Nở đầu tháng mười
    Mới vớt từ chậu ra bể kính, bể kính dày 2,5ly để các bác tiện theo dõi kích thước
    Bác nào ở Hà nội ép được cá úp lên khuấy động phong trào đi

2. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sao toàn mái thế hở bác........nhưng dù sao em cũng chúc mừng bác nhá..........ráng nuôi chúng để tạo thêm những chú khác nghen ^^.....Killer thân

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Phân biệt trống mái sao hả bạn. bé thế này mình thua luôn

4. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    đâu có mái ko đâu mình thấy có cả trống đấy chứ bác nhìn kĩ lại xem

5. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chúc mừng bạn ép thành công! Nhưng số lượng có vẻ không nhiều lắm nhỉ?
    Đàn cá tự ép được và nuôi từ bé bao giờ đuôi cũng lành lặn và màu sắc đẹp hơn!
    Lần trước mình cũng ép đuợc một đàn, tiếc rằng sau đó thả vào bể to bị cá Thần tiên chén sạch.
    Lúc thả vào cá to bằng con bảy màu rồi mà lũ thần tiên vẫn chén hết, tiếc đứt ruột!

6. reuca

reuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    :D Tui may hơn ông. Đàn cá nhà tui ép tháng 10 còn cỡ 50 em. Vài con thấy hay hay nhưng ko có máy ảnh nên không up lên được.
    Cho hỏi: Cá mái của bạn là sản phẩm của Hm + đa sắc đỏ có phải không????
    Chúc bày cá ăn mau chóng lớn....Mà anh Phú cũng có khoảng 40 chú đấy (Cá của anh lai HM + cá mái của anh Bi) bọn này có nhiều khả năng HM lắm.
    @ anh Phú: Anh Phú up thử hình cho bọn em coi với. Hôm CN kẹt quá không đến được!! tiếc quá!!!!!!! CN này anh nhé.

7. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cá con của anh tự nhiên yếu dần, khoảng 6-7 chú die rồi. Tiếc quá, anh phải bắt ra nuôi ở 4 chỗ khác nhau rồi để khỏi lây lan bệnh. Tình hình này còn khoảng 30 chú thôi.
    1 cặp vàng của anh đã đẻ trứng (nhưng ít lắm), chắc là mai mới nở. Còn 2 cặp kia vẫn "dưỡn dẹo" lâu quá. Cá mái cho ép rồi nhưng cá trống cứ đánh, ko chịu ép.
    Hôm nay một con mái viền trắng die rồi. Sáng thấy vẫn còn khỏe mà tự nhiên die thế mới lạ, ko rõ bị bệnh gì nữa ????? Chỉ còn một em trống viền trắng thôi, ko biết ép với em nào đây.

8. hiepsoi

hiepsoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    được này mà ép thành công sẽ up lên mọi người nhé, khuấy động phong trào nào.

9. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    to peter_parker: thanks
    to reuca : mái màu đồng, có khi đuôi 180 độ, tôi nuôi dặt dẹo hơn 1 năm đến khi có con trống HM thái màu hồng lửa trên Ngư phủ mới cho ép, lúc đấy mái đuôi khoảng 160-170 độ
    to a phulam: chụp hình tụi nhỏ lên đi

10. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cá anh vẫn còn bé lắm, khi nào lớn lớn một chút mới post hình lên được. Nuôi mãi mà chả lớn tí tẹo nào cả

11. reuca

reuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Em đã bảo rồi.....chia cho em và hiep nuôi hộ cho khi nào lớn con nào đẹp cắt đôi!!!!!!!!!!!!
    Chủ nhật này nhất định em sẽ mang cho anh xem hai đại diện của hai đàn cá con nhà em.
    mà theo em ép cá lúc này khó đậu lắm....em teo con gold cũng chỉ vì cố ép....Đợi vài tháng nữa cho chắc anh phú!!!

12. hiepsoi

hiepsoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tin Buồn: Con SUPERGOLD CỦA HIEPSOI CŨNG ĐÃ TỪ TRẦN===> Nỗi nhớ thương không bút nào tả xiết

13. reuca

reuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Xin chia buồn!!! hic.... toi hết rồi!!!!!! Ông cố gắng ép cặp vàng của bác khanh vậy!!!!!!!!

14. balua618

balua618 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hehe bầy cá Hm của em được 1 tuần tuổi mừng gê bỏ nó bù lăng bù lóc nhưng vẫn khỏe lắm

15. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    @hiepsoi, @reuca: xin chia buồn với 2 chú gold nhé. Cá vàng nhà anh đã đẻ, nhưng ít trứng quá, và đến tận hôm nay vẫn chưa thấy nở. Nếu nở có khi cũng die luôn vì để lâu quá sợ nước bị bẩn. Con mái hồng viền trắng của anh die rồi. Hôm nay lại thấy mấy chú cá con die nữa. Chắc bây giờ cũng độ 20 con thôi, nhưng cũng dặt dẹo lắm. Chỉ có mấy con anh bắt riêng "vì bị hút theo nước" là khỏe. Còn lại thì... trông vào số chúng nó thôi.
    Cá vàng đã nở, nhưng ít quá, nhìn mãi chỉ thấy có vài con. Có khi trứng ung hết rồi cũng nên.

16. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    cháu cũng có 1 cặp lt ruộng cá đã đẽ nhưng chưa thấy cá con nó lớn khoảng trăm con ak

17. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Cá em h quắt xà lai rồi qua tế phải xắm vài cặp để ep mới đc mà chẳng hiểu sao em cứ nuô đến dời cá thứ 2 là bị chiệt sản ko cho ep đc. Lâu lắm em mới vào diễn đàn thay đổ nhiều quá.

18. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cá HM nuôi ko cẩn thận thì người cứ teo tóp lại, rách đuôi rồi die luôn. Đợt vừa rồi cá nhà anh cũng quắt lại, người teo tóp rồi die hết (vì anh ko chữa). Có 1 chú xanh tím rất đẹp cũng bị quắt lại, nhạt màu, anh thấy màu đẹp nên thử chữa bệnh và đã bình phục rồi, cu cậu nay lúc nào cũng đậm màu, rất hung, đuôi trước bị dính nay đã hồi phục. Nói tóm lại là khỏe lại rồi.

19. reuca

reuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác Phú dạo này chịu khó quá .... Bác đang là "trùm" Beta bây giờ lại là thành viên hội thủy sinh và cá đĩa HN nhanh vậy ?

20. phulam

phulam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Rêu nhầm nhọt sang trồng trọt rồi, từ bé tới giờ anh có chơi cá đĩa, thủy sinh đâu ??? Đọc ở đâu tin đó vậy ???
    Anh chỉ có ...ăn cá trên đĩa chứ có biết mặt mũi cá đĩa tròn hay méo đâu ???
    Á chà, bây giờ mới để ý dòng chữ dưới avatar, hóa ra là có thật.
    Anh cũng mê thủy sinh lắm, nhưng vì nhà chật chội nên ko để được bể. Khi nào có điều kiện thì... sẽ rất hoành tráng.

Last edited: 14/1/08