Cá bị ăn trong suốt cái đuôi ? help me

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nhocboo, 10/5/08.

1. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là sao con cá em nó bị trong suốt 1 phần đuôi vậy các bác ... có người nói nó là cá lột ... nhưng em chẳng thấy nó lột gì cả mà cứ vậy hoài ...ai có cách gì thì xin chỉ giúp em .... thanks.
    Hình nó nè :

2. steppe17

steppe17 Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì bạn nên bưng nó ra, lấy kéo cắt phần đuôi và vây:-S trong suốt này đi, sau 2,3 tuần là con cá của bạn có cái đuôi đẹp như bình thường hà,...

3. hoangkts

hoangkts Member

Thích đã nhận:
    0
    An tâm đi bạn, trường hợp này là do lỗi của bạn khi thả cá or thay nước hồ!
    Cá sẻ hết theo thời gian sớm hay muộn là ở bạn!!!
    ***Tuân thủ 100g muối/100L nước, 1 tuần thay nước 1/3hồ, cho muối theo lượng nước đã thay, cho cá ăn bột nhiều hơn bình thường (JBL là tốt nhất)***
    CHÚ Ý: KHÔNG CẮT KỲ VÀ ĐUÔI CÁ NHÉ!!! trường hợp này đã rất nhiều anh em phải bỏ cá rồi, thời gian mọc lại như cá bạn là từ 3->4tháng rất lâu, và khi ra lại nó rất xấu và dài hơn bình thường!
    Cá của bạn rất đẹp, đôi lời chia sẻ cùng bạn, chúc cá mau hồi phục, cố gắng chịu khó tý bạn nhé!!!

4. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng là lời khuyên của pác hoangkts rất đúng đấy bạn ơi mình cắt cái đuôi của 2 thằng em mình nè , hic bây h 1 em ớn mọc lại bình thường rối con em kia thì mọc lại đuôi nhưng còn phần vây thì không mọc lại nua74 nhìn cứ như cá chim ấy hix hix kinh nghiệm xương máu luôn đó

5. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn hoangkts và các bạn ^^ đã giúp mình tận tình nà... vậy là chắc có lẽ mình it thay nước và cho cá ít muối wá ... hồ nhà mình 10x40x70 nhưng chứa nước cao tới 50 thui ... vậy mình bỏ bao nhiêu muối ... >< dốt vật lí rùi ^^

6. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    hihii cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nà ... xém tí là mình đem em nó đi xén rùi đó ^^

7. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bạn ra tiệm cá cảnh mua thuốc general cure về là trị đuọc thui
    chúc cá bạn mau lành bệnh

8. thanghl

thanghl Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn. mình là thành viên mới chưa kinh nghiệm, mong anh chị giúp đỡ: mình có nuôi 1 con LH không hiểu sao cả tuần nay nó nằm đưa bụng trên mặt nước, bơi khó khăn nhưnh màu sắc và ăn mồi bình thường, ở cuối bụng có phần u nhỏ.... không biết bệnh gì? chửa ra sao? mong các anh chị chỉ giúp cho mình với ... cám ơn rất nhiều