cá bị bệnh chỉ giúp em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hailan1011, 8/12/07.

1. hailan1011

hailan1011 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em mấy ngày này không ăn gì hết mà nó bị đi phân trắng dài bác nào chỉ em cách trị em cảm ơn

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    xem trên 4r có nhiều bài nói về bệnh này rồi bạn ơi, chịu khó coi lại nhé. chúc chú cá nhanh khỏi bệnh

3. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bị sình bụng đó, trên forum này có bài các bệnh của cá và cách trị bệnh đó, chúc bạn thành công.

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra mu gói biofish rùi bơm cho cá theo chỉ dẫn hoặc ra mua gói biolactic ngoài tiệm thuốc tây đó, bơm khoảng 2-3 ngày, không cho ăn, rút bớt nước, tăng nhiệt độ, chúc cá bạn mau lành bệnh nha

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá pác mười mươi bị sình bụng ấy, tại pác cho ăn 1 lượng thức ăn wá nhiều or là do bộ phận tiêu hóa của nó đình chỉ công tác :D.
    Trước hết phải coi lại chế độ ăn của cá đã phù hợp hay chưa, nếu chưa thì dù pác có chữa lành bệnh cũng sẽ nhanh chóng tái phát. Cần phải điều chỉnh lại chế độ ăn, vệ sinh nước. Đồng thời dùng Metronidazole và Cotrim Forte cộng thêm việc tăng nhiệt độ nước lên khoảng 30°C trong thời gian điều trị bệnh.Liều lượng thì đọc trên hướng dẫn của gói thuốc.
    Đó là cách trị của a e trên diễn đàn. mình cũng có 1 lời khuyên chi bạn là nên mỗi lần cho cá ăn, cho ăn vừa thôi, ít cũng được, có thể cho em nó ăn nhìu bữa phụ, đừng có thấy nó vẫy vẫy đòi ăn, tưởng nó đói, ko phải đâu, tụi này ko bik đói là gì cả, bị nó dụ là pác hối hận đấy :D

6. wtuaans

wtuaans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0