Cá bi bệnh gì đây!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi weekend90, 11/5/07.

1. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm wa con Cá của em vẫn còn sung ... nhưng em nghịch đã bắt 1 con giun ở trong nhà tắm ra cho vào hồ cá...Thế là con Cá đã nuốt sống nguyên con ... sáng hum sau khi đi học về em thấy con Cá nó nhát ... cho nó ăn cũng ko ăn cứ trốn trong máy lọc nước ... Phát hiện trên vay lưng của nó có 1 vếch thương giống như bị con gì cắn ...ko bít nó bị bệnh gì vậy các bác ... làm sao để chữa cho nó :crying: :crying: :confused:

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cái dzụ này nghe hơi lạ à nha bạn,nếu như vậy có lẽ cá bạn bì va chạm vô cái gì đó mà vô tình trùng hợp với việc cho ăn giun chon nên nghĩ rằng ăn giun bị bệnh,theo mình nghĩ kô phải do ăn giun mà bị vậy đâu. Thôi cứ để nuôi vài ngày nữa xem sao.hoặc tốt nhất bạn post vài tấm hình chỗ vết thưong con cá cho mọi người coi thử chứ đoán mò kiểu này kô chính xác cho mấy.

3. nttluan

nttluan New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại xung quanh nhà bạn coi có con miu miu nào không? có thể cá bạn bị con mèo chụp hụt nên mới bị rách vây và trở nên sợ sệt như vậy đó. bạn nên ngừng cho ăn và không thắp đèn, tăng nhiệt độ và cho thêm 1 ít muối (phòng cá bị vi khuẩn tấn công vào vết thương) tránh làm động để cá bình tĩnh trở lại.
    chúc bạn thành công.

4. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn máy bác đã góp ý cho em . Hôm nay là ngày thứ 2 con Cá của em nó đã bình tĩnh trở lại đc chút chút rồi ! Cho nó ăn uống bình thường , bỏ tay lên mặt nước nó còn bay lên cắn nữa ! hihi... hy vọng nó sẽ mau hết bệnh

5. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin Cám ơn các bác đã giúp đỡ em ! hôm nay là ngày thứ 2 rồi , cá của em đã có thể ăn trở lại . chỉ có điều là nó ko còn sung như lúc trc' !