Cá bị bệnh gì nà , giúp em với !

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi bachma12, 28/11/07.

1. bachma12

bachma12 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Huhu ! Các anh ơi help me giới ! Hum bữa con cá em húc đầu dzào cái máy lọc , rùi bị tróc 1 tí ! Tự nhiên mấy ngày nay em cho nóa ăn cá chép người tự nhiên đen đi ! Đầu bị tróc đen đỏ lẫn lộn , cả người bị đen ! Vậy cá em đang đen bây giờ loang lổ them màu trắng nữa ! Em lo wá ! Các anh giúp em với ! Em sợ wá ! Giúp em sớm nha ! Kiu rõ bẹnh gì và thuốc chưa luôn nha ! ^^

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    coi chừng các chỗ loang lỗ màu trắng là nấm xâp nhập đó... cho muối 200-300g/100l, tăng sưởi 30-32oC ( nhớ trước khi cho muối thay 1/2 nước)... có thể tắm em nó trong nước muối đậm (300g/10l) trong thời gian 10 phút rồi cho lại vào hồ

3. phanvanhau

phanvanhau New Member

Thích đã nhận:
    0
    cứu cá em với các anh ơi ,chỉ cho em cách tri bệnh đi,cá em nó bị lổ đầu mà hay lắm no có hai lổ đều nhau như lổ mũi dậy đó ,em ra tiệm cá mua thuốc tetracyclin bôi lên đầu cho nó rui còn lại bỏ vào nước nhưng ma nó không hết bây giờ nó còn mọc thêm mấy cái mụn màu trắng nửa ,giờ phải làm sao chỉ em với

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    bạn cho xin cái hình cho dễ chuẫn doán bệnh cho em no nha bạn ! như bạn nói trên thì cá bạn mắc hơi bị nhiều vấn dề đấy ! tahn6 :x

5. bachma12

bachma12 New Member

Thích đã nhận:
    0
    huhu ! Hem phải bị nấm đâu các anh ui ! Nấm thì cá em bị 1 lần rùi ! Em nhớ mà ! Chắc bị nhiều bệnh lém ! Để khi nào em đưa hình ra ! Mong các anh giúp cho nha ! ^^

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đưa gấp hình đi bạn. Chần chờ là nguy hiểm lắm đó.................

7. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chờ pác đưa tấm hình ra thì sợ em nó về Tây Thiên mất rùi :( :( :(

8. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe bạn nói có vẻ cá bạn bị "S" thời kỳ cuối vậy.Vì 1 cái tróc đầu mà phát sinh bệnh 1 cách chóng mặt.chỉ còn cách cho dung dịch xanh (chống nấm,ghẻ,sát trùng nước),300g/100l nước,viên thuốc kháng sinh(hồ 1m thì 2 viên).sau 3 ngày thay nước và tiếp tục cho muối nhé.Chúc e nó qua đc cơn bạo bệnh.