Cá bị bệnh, help...!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Freshman, 1/10/07.

1. Freshman

Freshman Member

Thích đã nhận:
    0
    Giúp em với các bác ơi, cá của em mấy hôm nay tự dưng người nó bị lở ra, bong vảy, khắp nửa bên người dù em đã tắm nước muối, rồi bỏ kháng sinh 1 hôm rồi nhưng thấy không an thua, vẫn tiếp tục lở rộng hơn, tội nghiệp em nó wa1. mong các bác chỉ giúp em cách chưa bệnh. (bộ lọc đầy đủ than hoạt tính, men vi sinh Mai việt, gốm lọc..., thay nước đầy đủ). Mong được sự giúp đỡ của các bác càng sớm càng tốt ko em nó đie mất:crying: :crying: :-S

2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cách tốt nhất là bạn nên để con này vào hồ riêng, hồ đó ko nên quá lớn cũng ko nên quá nhỏ.Ko dùng đến lọc chỉ dùng oxi, dùng nước đã phơi năng cho vào, tùy lượng nước mà cho muối vừa đủ, sau đó cần tăng nhiệt độ lên và cho ăn ít lại.Sau đó bạn phải đi mua thuốc ngay ko để lâu dc.Và khi cá đã hết bệnh cần vệ sinh sạch hồ.Chúc cá bạn mau khỏe

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cá bạn cá gì vậy,nếu là la hán thì có nhìu cách trị,ra tiệm bán cá hỏi ,người ta sẽ bán,mình quên tên thuốc rùi,nhưng hình như thuốc viên con nhộng(có gì sai thì sorry nhé)đem nhâm ,bỏ đói,cách trị gần giống trị nấm,muối bỏ nhìu hơn,sủi để lớn,bỏ vào hồ 50 là đẹp,vẫn để máy lọc bình thường.Chúc bạn thành công

4. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cá bạn là cá gì vậy? Bị đã lâu chưa? Theo như bạn kể thì có lẽ ẻm bị nấm thân giai đoạn....dẫn đến loét người...rất khó trị nhưng ko phải ko trị được. Tùy tình hình sức khỏe của cá mà ta có thể hỏi mua thuốc ngoài tiệm về đánh, nhớ bắt bỏ riêng ra để tránh lây nhiễm cho mấy em khác.

5. dragonbetta

dragonbetta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác nói thay nước đầu đủa là cách bác thay nước như thế nào cho biết thêm nha. Nhiều khi cá bệnh củng do nước trong hồ quá sạch đó nha.