cá bị bệnh sos...sos

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi mê cá rồng, 30/11/07.

1. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ~X( cá KLu mình bị thương ở miệng với triệu chứng như sau:đầu tiên miệng sưng lên 1 tuần một hôm sáng thức dậy thấy miệng mất một mảng thịt.Đã ngâm thuốc nước có màu xanh(fungus cure)và thay nước 1/3 2 ngày 1 lần vẫn ko thấy đỡ mà còn ăn sâu vào xương.cá vẫn bơi lội bình thường.bữa trước có 1 bạn cũng bị như mình,mấy cao thủ trên 4rum đã kê thuốc rất chính xác nhưng mình tìm lại bài viết đó tìm ko ra.mong a e có kinh nghiệm chỉ cho mình ngay nhé.cá vẫn ăn (rất ít)còn đi phân dài đeo đít nữa.rất mong ý kiến giúp đỡ của a e.HELP ME~X(

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
  3. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thế này thì cá của bạn khỏi bệnh luôn rồi còn gì,thích nhé!

4. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn bác TPA và HB bài này mình đọc rồi,nhưng bài kia con cá bị ăn mất phần thịt ở môi trên tới tận xương(có hình),giống cá của mình bây giờ hình như bài đó cũng là bác TPA chỉ giáo.cho mình hỏi là miệng sưng và bi ăn mất phần thịt tới tận xương đều dùng cách giống như bài trên à nếu vây sẽ áp dụng ngay tối nay.mong chỉ giáo thêm.à mà nếu bị cả tiêu chảy bỏ luôn thuốc tiêu chảy vào chung được ko????mệt thiệt trước giờ có con nào bệnh nhiều như e này đâu tội nghiệp nó wá