Cá Bị Bệnh ??????

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi taidai, 3/5/07.

1. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    ca 1 ngon ruoi bi benh gi ma toan than nhu bi rac phan mong cac bac si chi giup cam on
    Cá 1 ngón rưỡi bị bệnh gì mà toàn thân như bị rắc phấn, mong các bác sỹ chỉ rùm, cảm ơn.
    GHT chỉnh sửa lỗi không dấu - Mong taidai rút kinh nghiệm.

2. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bị nấm rồi bạn ơi ! Tăng nhiệt độ hồ lên 32 độ, bỏ thêm muối vào hồ, khoảng 3 ngày hết bệnh.

3. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Cá của bạn bị nấm rồi do nước trong hồ bị dơ. Vớt cá ra chậu, vệ sinh hồ thật sạch thay nước mới vào (nước máy phải được sục oxy 24h) rồi bỏ ít muối hột vào. Sau đó thả cá trở lại hồ (không cho cá ăn một hoặc hai ngày để đảm bảo môi trường nước sạch cá mau hết bệnh). Không cần tăng nhiệt độ đâu đang mùa khô nóng nhiệt nước trong hồ thường từ 30-31 độ nên không phải nấm do nhiệt độ thấp đâu. Chúc cá bạn mau hết bệnh.

4. king_anhvip

king_anhvip Active Member

Thích đã nhận:
    0
    không chửa được bằng cách trên thì dung xanh methylen liều luợng 2mg/l nuoc, dung cây sởi tăng nhiệt độ cỡ 30 oC sẽ co tác dụng tốt hơn. sau 2 ngay có sẽ khỏi.

5. lahan_vespa

lahan_vespa Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi, cá nhà em bị lở phần đuôi, em đã thả ít muối hột vào hồ, vệ sinh hồ sạch sẽ nhưng sao vết lở càng to ra. Làm thế nào chữa cho cá lành lại được? Nhờ các bác chỉ dẫn, em cám ơn nhiều.