Cá bị biến màu Đen sang đỏ hồng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi yeubobi, 31/7/07.

1. yeubobi

yeubobi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có nuôi 1 chú La hán loại Kingfa kim cương được 3 tháng tuổi không biết như thế nào mà bị biến màu cụ thể như sau :
    Lúc mới mua về thì có hình thù rất đẹp màu xanh đen và có hàng chữ rất đậm (rất đẹp). Cho tới lúc này nó lại biến đổi màu trên thân thể (cả vây và đuôi của nó) sang màu đỏ hồng rất kỳ lạ. Đặc biệt là hàng chữ cũng mất luôn và chỉ để lại trên thân mình hình chữ màu trắng.
    Em xin các Bác có lời tư vấn và bình luận, phân loại Chú cá của em là giống loại cá có tên là gì giúp em với.
    Em xin trân thành cảm ơn rất nhiều !!!!
    Em xin gửi kèm theo hình Chú cá của Em ( Hình 1 : là lúc mới mua về nuôi ; Hình 2 : Chú cá hiện nay bị đổi màu)

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chưa thấy hình của bác bác ơi, nhưng nghe bác kể thì nó đang lột da đấy. À mà kingfa kim cương là giống gì vậy hay bác viết sai chính tả:p

Last edited: 31/7/07
  3. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào bạn : qua sự suy luận và kể của bạn thì tui muốn nói với bạn là cá bạn ko phải la kingkumfa . Theo tui nghỉ chắc chắn là KCPLT. Bởi vì cá nuôi từ 3 >>7 tháng tuổi thì sẻ có hiện tượng lột da đối với giống cá KCPLT , RD . Chúc bạn có một chú cá lột da thật đẹp zai bảnh trai nhé >>>
    :angry: : Nuôi cá là đá tiền

4. dragons red

dragons red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko sao đâu cá lột song sẻ có màu đỏ rất đẹp .Còn nó bị mất chữ là nó đang lên châu đó .
    Nhưng pót lên cho AE xem người ta mới đánh giá được

~X( (THÔNG CẢM)~X( ~X( (THÔNG CẢM)~X(​

5. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác post lại hình cho anh cxem thử nhé, mé theo Bác kể như zậy thì em đoán là cá đang trong giai đoạn "lột" suất hiện ở những bầy có Bố và Mẹ là chung 1 dòng máu, hay cá kô thuần chủng bị lai tao giaữ giống này với giống khác. Hiện tượng này cũng ít sảy ra, 1 bày thì kô đến 100 con "lột". Cá sau khi lột sẽ mắt hết chữ (nhìn kỉ thì thấy đường của nét chữ củ nhưng lại từ màu đen chuyển sang 1 màu cùng với thân thể), thưởng thì thời gian cá "lột" sẽ tùy thuộc vào kích thước, là niên tuổi của cá. Nếu cá còn nhỏ thì lột nhanh, sẽ sau hơn nếu chú cá có kích thước lớn hơn.